Na tuendelee kusimama kidogo tu kwa ajili ya maombi. Mungu mpendwa, tunakushukuru usiku huu kwa ajili ya kwanza, kwa ajili ya Yesu Kristo mwokozi wetu. Tunakushukuru kwa sababu ni yeye yule jana, leo na hata milele. Tunakushukuru kwa ajili ya watu wanaoamini hayo. Tuna furaha sasa kuwa tuna Mungu, si mungu wa kuwazia tu, sanamu ya kuwazia, roho wa kuwazia hakuna chochote cha kuazia juu yake. Mungu wa kweli na aliye hai, ambaye huishi pamoja nasi na kati yetu na ku... na hutenda kazi kwetu, si kumfanyia Mungu sanamu, bali sisi tukiwa mifano hiyo hai ya Mungu. Roho Mtakatifu si akinena kupitia kwa sanamu, bali akinena kupitia kwa chombo kilichokombolewa Kilicho... kilicho Mungu akidhihirishwa katika mwili. Jinsi tunavyokushukuru kwa ajili ya hii ile nguzo kuu ya Mungu tokitufuata ama sisi tukifuata na kusudia na kua dhihirisho zote kuu za roho yule yule na akitenda kazi ile ile ambayo ameitenda kila mara alipokuja ulimwenguni. Jinsi inavyotufariji sisi, tumekusanyika hapa usiku huu Bwana, si kwa kusudi lingine ila kujua na kujifunza kwa msaada wako, jinsi ya kuwa Wakristo bora na raia bora wanaoistahili kwa ajili ya wakati huu tunaoishi si Utatusaidia Bwana, tunakuhitaji wewe, katika jina la Yesu amina. Mwaweza kuketi. Yalikuwa karibu maswali mengine thelathini au arobaini si juu jinsi ningeyafikia. Nimejaribu sana dhuhuri ya leo kuona kama ningeyafikisha wastani, lakini singeweza kufanya hivyo. <laughs> lakini ninataka kusema kuwa nitafanya kadri niwezavyo ku, kujibu maswali haya kwa sababu ni maswali mazuri, yanatoka mioyoni mwa Wakristo, na minami hakika nataka kufanya kila niwezacho kujaribu ku, kuwa busara tu ni nijuavyo kuyajibu na nami nataka kumshukuru Bwana kwa jinsi ametusaidia asubuhi hii ku, kupata maswali haya na kuna kuna majibu alitupea sisi. Sasa nimeyaweka hapa yote yamechanganyikana, nadhani mia hamsini zaidi nasi tulifikia karibu ishirini na nadhani asubuhi hii. Na na kwa hivyo sasa, kabla hatujaanza, ningependa kusema sasa kwamba kama yeyote alitaka kuona nakala hii juu ya kanisa la la cheza dansi huku ngoma zikilia, mhudumu wa Presbiteria hapa akiongoza kusanyiko lake katika rumba, mpango wa wa sakramenti. Hebu nione kwa muda mfupi washiriki vijana wasakata muziki wa ngongoma, mchezo wa kuigiza waonyesha yale mateso ya msalabani katika na nahau ya kisasa, dansi ya rumba. Mchungaji mm, yule hapa akiongoza vijana wote matineja, juu pale wakionyesha mateso ya Kristo kule kusulubiwa, kukichezwa -ku katika rumba na bendi ya ngoma. Vyema, ni kule Maryland. Sasa uh, si hilo ni jambo fulani. Alafu hapa kuna picha ya wale uh, ni, nilikuwa nawaambia ninyi asubuhi hii juu ya ya wale Beatles, kurudi kwa Beatles, na kuna nakala inawapasa ina ninyi kusoma gazeti na mambo mengine mbalimbali, ni kama kwamba eh, wameanzisha dini mpya sasa. Msimamizi wao nina kato la gazeti hapa. Hamna wakati, kama yeyote anataka kusoma haya, au anaweza kuyaweka kwenye ubao wa matangazo, ndipo mnaweza kuyasoma. Nami nataka kutuku waonyesha ninyi wakati tunaishi ni wakutisha. Huenda msilielewe, lakini enyi watu jaribuni kufahamu haya, vile mambo haya ni nini. Nimemuuliza ndugu Kapsi, yeye ana elimu nzuri na anaweza kusoma vizuri kuliko mimi. Nimemuuliza yeye asome na nakala hii toka kwa msimamizi wa Beatles. Waweza kuisoma, ndugu Kapsi, wakati huu. Ndugu kabisa asoma nakala ya Beatles. Inasema kuwa Beatles wanashangaa kuhusu wao wenyewe na hawapati jawabu. Haiaminiki, haiaminiki kabisa, anasema Derek Taylor yule afisa mwe, mweneza habari wa Beatles hapa kuna hawa wavulana wanne toka Liverpool. Wao ni wajeuri, ni makafiri, hawana adabu, na wamete wameuteka ulimwengu. Ni kama wa, kwamba wameanzisha dini mpya. Wao ni ni wapinga Kristo kabisa. Naamu, mimi pia nimpinga Kristo, lakini wao ni wapinga Kristo mno, hata wananishangaza mimi, ambalo si jambo rahisi, lakini nimepagawa nao si ndivyo alivyo kila mtu? Nimepagawa na uaminifu wao, na watu wanaowapenda sana ndio wale watu wanaopaswa kugadhibika zaidi. Kule Australia, kwa mfano, kila wakati tulipowasili katika uwanja wa ndege, ilikuwa kama kwamba de Gaulle alikuwa amewasili au bora zaidi Masihi. Barabara zilijaa kabisa, viwete walitupa mikongojo yao wagonjwa walikimbia kwenye motokaa kama kwamba mguso mdogo wa vulana hawa ungewa, ungewapa. Acha tena, wanawake wakongwe wako na wajukuu walisimama wakitazama tulipokuwa tukipita. Ni ningeona mtazamo kwenye nyuso zao, ilikuwa kama kwamba mokozi fulani alikuwa amewasili, na watu hao wote walikuwa na furaha na wamefarijika, kama kwamba kwa njia fulani mambo ya yatakuwa mema sasa. Taylor akatulia na akaweka si, sigara kinywini mwake. Jambo pekee liliosalia kwa Beatles, yeye akasema, ni kufanya safari ya uponyaji, si hayo ndiyo yeye alisema. Wengi watakuja kwangu katika siku hiyo na kusema Bwana si ni nimeona. Sasa hamwezi kuona kuwa huwezi kuweka imani yako katika mikutano ya uponyaji. Huwezi kuweka imani yako katika aina yoyote ya ishara. Hivyo jambo pekee unaloweza kuweka tumaini lako kwalo ni Bwana asema hivi, toka kwa Biblia. Sasa kanisa, hapo ndipo hasa nimejaribu kuwaweka ninyi watoto wangu, na kama kitu fulani kikitendeka kwangu na Mungu aniondoe duniani humu, msishindwe kamwe Kumbukeni ili kwa mioyo yenu yote, dumuni kwa neno hilo, msiache neno hilo. Chochote ambacho ni kinyume cha hilo kiachilie, haidhuru ni nini, ndipo unajua ni sahihi. Ona mkutano, mkutano wa uponyaji. Sasa watu wenye dhambi mno, hata wanamshutua msimamizi wao kwa utovu wao wa adabu, uchafu na uovu na watu wanatupa mikongojo yao na wanapona kwa ku kwa kuwatazama wavulana hao. Ni chafu mno najisi na, na pinga Kristo. Mwaona ni shetani akienda kwa mikutano ya kufanya mi mizaa ona, yeye yeah, yeah, afanya lolote ambalo Kristo aweza kufanya, lakini hawezi yeah, kuthibitisha neno. Ona yeah, atachukua sehemu yake hapa na sehemu yake hapa, lakini yeye yeah, hawezi kulichukua lote pamoja. Ona so yeah, hawezi kulichukua so lote pamoja. Kwa hivyo, mwaona, si ajabu Biblia ilisema kwamba karibu lingepumbaza walio wateule kama yamkini, yule roho mpinga Kristo. Sasa hata msimamizi wao mwenye mweneza habari hapa, mtangazaji wao yeah, anawa, anawaunga mkono, anawaamini na akasema yeye yeah, amepagawa na kitu kile kile sababu wamemteka wame hayo mambo maovu hayo. Sasa hamwoni, wanawake, jinsi ninavyojaribu kuwaambia ninyi kuhusu huu uvaaji wa suruali fupi, kukata nywele, kuzifupisha na mingineyo, ni pepo fulani ni pepo fulani iko papa hapa katika maz, ma, ma, magazeti yetu makuu na kila kitu cha cha yaleo yanayoonyeshwa waziwazi, rumba na upuuzi huo ka kanisani. Naam, ni mtego wa Shetani hasa nayo bado ya, ya ngali makanisa na madhehebu. uru, urudini kwa neno, watoto upesi mjowajo, na msithubutu kuliacha. Kaeni moja kwa moja na neno hilo. Ona jinsi huyo roho mpinga Kristo anaweza kuenda kwa lugha, anaweza kuonyesha ishara na maajabu, anaweza kuponya wagonjwa, anaweza kufanya mambo haya yote. ona watu wale wakidhani wanamwendea Mungu, kuwa wavulana wale wametumwa na Mungu, kwa sababu kanisa limelegeza neno. Wavulana wa, wa, wale ni wa kanisa. Elvis Presley ni Pentekoste, Patbu ni wa Church of Christ. Watazame wa wauni hawa, wa Pentekoste, Church of Christ na kadhalika, wakiwa na pepo wachafu juu yao. Red Foley, sauti ya dhahabu Church of Christ anaimba nyimbo za kidini kuliko yeyote awezavyo kuziimba, na rumba katika sauti inayofuata. Kwa matunda yao mnawajua. Tazama, tazama, wao ni wa makanisa gani? Elvis Presley ni washiriki wa Assemblies of God. Naam, kila mmoja wao alitaka hilo, na shetani akawapa hamoni. Marafiki, jinsi msilegeze neno hilo. Ona, oh, ni pepo anayekuingilia Nami nawaambia wanawake hao wanapojifanya wenyewe waonekane wazinifu katika mavazi haya, ya kwamba Mungu atawahukumu kwa kuzini. Kama mnaniamini mimi kuwa yale mnayosema mtumishi wa Mungu nabii, sikizeni yale ninayowaambia. Ona, uenda msifahamu, na msipoweza, basi fanyeni tu yale ninayowaambia mfanye. Mungu atanihukumu kwa yale ninayosema. Ona, sikizeni kwa makini sasa, na kumbukeni kuwa vitu hivyo ni pepo. Kwa kawaida, uenda ikawa mtu yule. Kumbukeni Mungu aliyefunikwa kwa ngozi. Nilihubiri hayo si muda mrefu uliopita. Ona, ona Mungu aliyevalia ngozi sasa kumbukeni tu, wengine wetu tumetumwa ulimwenguni humu kuingia katika mazingira haya kutuambia mambo haya. Ona, ni ni kufahamu tangu awali, ni Mungu akinena, akionyesha unapohukumu lolote kwa mwili, namu hawana hatia. Tazama hapa, watu wazuri waaminifu, hawange kuambia uongo wala chochote kile na jambo lolote, ni shetani wa kidini hata kuanzisha mkutano wa uponyaji, ona, wa upinga Kristo kabisa, ona. Na kuna wapresbiteri na hayo hao wote wayaona, wa hayo madhehebu, jinsi wanavyofanya katika kitu ki, kile kile, kile naam, hapa London, Uingereza. Hivi majuzi walikuwa na kundi la rumba kumuiga Kristo na Yuda na hayo, hayo yote, na walimuita Kristo baba eh, hey, na kunena maneno hayo yote wanayoongea. Watoto wenye wazimu, ona, vijana matineja waliuteka ulimwengu, wali. Sasa mwajua kuwa Biblia inatabiri hayo, wasio na shukrani, wasiosafi, wasiowapenda wakwao, wasiopenda kufanya suluhu, wasingiziaji, wasiotii wazazi wao, ona vijana matineja wakiuteka ulimwengu na imetendeka. Uh, nilienda it... mahali fulani majuzi, walikuwa wakicheza hizi mojawapo ya maskini hizi, eh, gramafoni chafu zinazocheza wa -wa wanazocheza kwa pesa, upuzi huo wote. Hata sikutaka kuingiza jamaa yangu, nilimuuliza mwanamke yule, santuri hizo zinagharimu nini? zinagharimu nini? Enti kumi kila upande, itacheza it, it ngapi kwa saa? Yeye aliniambia, nilisema ni, ni, ni, fedha hizi hizi ni vema. Yeye alisema singefanya hilo. watoto A ha, huja hapa kuzicheza dipo, singetumia pesa zozote pale. Nikaenda mbali, pengine ona, vema, upuzi huo unge- ungekupa wasiwasi, ungepaswa kwenda ku, kununua madawa ya kutuliza fahamu ukayameze baada ya, kuzi, ya kusikia wazimu huo. Hilo umchosha Mkristo kama unapenda upuzi wa aina hiyo. Unajua una kasoro gani? Unahitaji kuokoka, kwa sababu kile kilicho ndani yako kinakula kitu kitu fulani mbali na neno, kinakula ungewaza. Yesu akifanya jambo kama hilo sivyo? Je, waweza kuwazia mmoja wa, mana, wa, wa manabii akifanya kitu kama hicho? amuone marafiki, jambo hilo lote kila mahali ni Shetani, na Biblia ilisema jinsi yeye angeingia katika mfano wa dini na kufanya vivyo hivyo kama Kristo. Ona, lakini njia pekee ambayo ungeweza kulitambua si kujiunga na kanisa hili au kujiunga na kanisa hilo, ni kukaa na neno. Yeye ni neno sasa Bwana abariki kila mmoja wenu. Tutaingilia yale maswali moja kwa moja na sasa, kwa kati hadi ka, karibu saa moja na dakika kumi na tano, sitaweza kumaliza maswali haya yote, kunayo chungu nzima na fikiri ni maswali mazuri, ni mazuri sana. Nitanyosha ni mkono na kuchukua moja hapa na pale ninapoendelea na sasa, kulijibu nilidhani usiku huu ningekuja niache mtu fulani ayasome, niseme ndiyo au la, ndiyo au la. Kwa hiyo sikufanyia watu haki, wanauliza maswali hayo yapate ya, ya kujibika kujibiwa nami singefanya hivyo, kwa sababu nitachukua yale niwezayo na yale siwezi nitapata wakati mwingine. Na sasa ni yapata Jumapili inayokuja, sijui. Nawaambia, mkimuona Bili wakati fulani kati ya sasa na Jumatano, huenda itakubidi kuondoka. Sasa hapa kuna jambo moja, ni, ni, ni, nimechelewa kwa mahojiano. Bili alinionyesha kundi la mahojiano urefu huu ambayo yamekuwa yakingoja wengine wao kwa miezi kadhaa. Vema, ni wapo humu ya nipate nifanye baadhi ya hayo kufanya baadhi ya mikutano hiyo kufanya kila kitu ni zate nipate kuwasaidia ku, kusawazisha. Ninaenda kuomba juma hili nitakapoondoka, na kumsii, Bwana, ungependa mimi nifanye nini kumaliza haya haya, au au kuchukua mahojiano ni nikichukua mahojiano basi ni nitakimbia, nitakuja nyumbani jumapili na kuendelea na mahojiano moja kwa moja, ni kusikia mahali fulani na kuendelea kwa siku nzima na mahojiano. Na nisipofanya hivyo, naamu nita hairisha mahojiano hata nitakaporudi tena. Nisipofanya hivyo basi nita nitajibu nitabili atawatumia kadi, na mimi ninawaambia, ni vema hao watoto wa wapendo wa kuambia jinsi hao wanavyopendana, upendo ule walio nao wao kwa wao, moja atamwambia mwingine na mwingine atamwambia bili humpigia simu mmoja katika sehemu fulani, mmoja karibu maili mia na hamsini na wengine wao wapasha, wengine wao wanapendana, hawataki kukosa chochote. Wana wanataka kuwa hapa kila dakika kuona yale yanayoendelea, kwa maana kama Bwana akitoa kitu fulani, wanataka kuwa hapa kukipokea, nami na wapenda Remember, dear, sasa kumbukeni marafiki wapendwa, asubuhi hii nilitoa matamshi kwa maswali fulani, nami natambua baadhi na ya haya naam, hali yaliingia asubuhi hii zaidi sana ni kuhusu watu kuhamia Arizona. Ona, nilidhani niingia heri nifanye dhahiri ili mfahamu. Sasa msi, msidhani kwamba ninajaribu kuambia watu mahali ambapo wanaweza kuishi na kile wanachoweza kufanya. Na sasa ninasema hayo, ndugu yangu mpendwa, kuna watu waaminifu wanao, wanaotoa wanaotaka kuhamia vema. Mtu yeyote anayetaka kuhama, hakika ningefurahi mradi tu niko kule ambapo, mradi tu niko kule. Niko hapa karibu mara kumi nilivyo kule. Nina kati ya sasa na Christmas, nina karibu siku nne kuwa kule, ndipo mara tu baada ya hayo ninaenda ng'ambo. Nitakuwa hapa ma, maskanini labda majuma mawili au matatu kabla sijaenda kwa kwa ufufuo kwa kama nifanyavyo haya majira ya katikati ya mwaka, na, na ndipo kutoka pale nina mkutano mmoja tu katika Arizona yote, nao utaanza Januari kule Phoenix, jioni mbili pamoja na wafanyabiashara wa Kristo. Ona mimi, mimi sisi kama watu kule nje waweza kuzima kile kinasa sauti. Ndugu bwana mwaomba kwa kanda zizimwe, na kuongea na kusanyiko sasa. Tunapoanza maswali haya usiku huu, nitachukua moja. Hapana, je, mnayafurahia? Semeni amina. Nadhani ina manufaa kwetu wakati huu. Basi eh, nami nivipunde kwa ni, nikitazama asubuhi hii kabla sijakuja hapa, baadhi ya mafungu fulani na mahali fulani katika Biblia, nilifikiri eh, lingekuwa ni jambo la ajabu jinsi gani tutakapongoja kule kuja kwa Bwana. Tunapongoja kule kuja kwa Bwana, lingekuwa jambo la ajabu jinsi gani kurudi nyuma katika hao watu wote wa agano la kale kupitia Ayubu na kupitia pale na nakwende, kuendesha mfululizo wa mikutano juu yao, si hilo lingekuwa la ajabu, kuonyesha ninyi tu jinsi yanavyotoa mf mfano mpaka mpaka siku hii neno lote linafungamanika pamoja na yote kuhusu uharibifu wa, wa, wa, wa, wa, wa wakati wa kale na jinsi vinavyotoa mfano wa siku hizi, jinsi kila kitu katika Agano la Kale kinanena kuhusu kule kuja kwa Bwana Yesu. Sasa swali la kwanza nililovuta toka hapa, ndugu Branham, ni kosa kwa Mkristo kuweka kuweka kwa nywele zake vipini vya kusokota? pia mikono ya nguo yake yapaswa kuwa urefu gani? Asante dada fulani. Sasa hilo hilo lina maana kubwa sana kwa mwanamke huyo. Sasa kwa wengine wa, wa ndugu zetu, huenda sisi eh, tuta, tuta, uh, tukadhani uh, huyo mwanamke mpumbavu, lakini lakini si upumbavu kwake, yeye anataka kujua sasa kuhusu eh, kuweka nywele kwa kile mlikiitaje, kusokota ki, kisogoni au kitu gani? Sisi, mimi ninasikitika, mimi si ile, nasikitika kusokota kwa vipini, kumradhi, kundi la vipini kusokota nywele ki, kisogoni, hivyo ndivyo wasichana walikuwa wakivalia miaka mingi iliyopita. Mnakumbuka namna hiyo, sivyo? waliviita kusokota ki, kisogoni, imesokota tu ki, k, e, k, e, kuning'inia chini, la misokoto ya vipini. Kumradi rafiki adhai, nguo zenye mikono urefu gani? Sasa sidhani hiyo ni kitu, sijui. Ona yale siwezi kudhibitisha kwa Bibilia, sisitaki kusema mengi juu yake. Sasa nawaambia hili tu kwa ajili yangu, kwa sababu sina andiko la kuliunga mkono. Jambo pekee nililonalo kwa kina ma, kina mama kuhusu nywele zao ni zisikatwe. Jinsi wanavyotaka kuitengeneza, hilo ni juu yao. Na kuhusu kusokoto kwa vipini, kweli sijui sijui hivyo ni nini, isipokuwa viwe ni vitu hivi vinavyoonekana kama visindano visi, vya nguo wanavyoviweka katika nywele zao, kama ni jambo pekee ninalojua, na urefu wa mikono ya nguo, na nadhani ukiwa Mkristo Mungu angekuambia la kufanya kuhusu mambo hayo. Maona, naamini kama mtu Mkristo unge, ungejua jinsi ya kufanya hili, si dhani Mungu ukata urefu wote au chochote kile, mradi tu ume umevalia ifavyo na unaonekana mzuri na msafi, ni nadhani hilo ni sawa, sivyo? Sasa hilo ni wazo langu tu. Sasa ile ni mimi ona, kwa sababu siwezi kuthibitisha lingine lolote kwa andiko. Naamini asubuhi hii swali lilikuja ku-, eh, kuhusu mpaka eh, kupaka nywele rangi majua na na, na rangi. Sasa si, si, si, si ni, siwezi kusema lolote kuhusu hilo. Sijui la, lakini sisi si, sina andiko kusema insi, msitie nywele rangi. Sasa hilo ni hilo ni ninyi wanawake mnapenda kuonekana wazuri na yapasa mwonekane wazuri, na ndugu brana hayuko dhidi yenu. Watoto ninyi ni watoto wangu. wow, ni nini ni, ni, nawapenda ninyi na si, si sitaki kuwakemea kuwa si, si, hivyo bila sababu. Ninajaribu tu saidia lakini sasa, tazama, hebu tu- niulize, hebu niseme hivi kama jibu kwa swali hilo. Sasa mko tayari, na kwenu mlioko kwenye kanda, ni hivi: basi, akina dada, kama kuna swali ndani yake, usilifanye lakini kama ume kama umejazwa na Roho wa Mungu na unaongozwa kuenda kulifanya, mradi tu haliingili maandiko na halizushi swali, umeridhika kabisa kuwa hayo ni mapenzi ya Bwana, basi nenda kafanye vile. Ona, ona kwa sababu hakuna andiko linalosema la, ona kulihusu, si haiseni chochote kama hicho katika Biblia. Najua Isaya tano, naamini ndiyo ilinena kuhusu wanawake jinsi wa, watavalia mavazi yanayobadilika na na kadhalika kadhalika, lakini hayo yalikuwa majivuno ma, ma, na kadhalika mapambo ma, ukifanya hivyo kwa kuji kujionyesha basi ni kosa. Ona, jichunguze moyo wako mbele za Mungu, kama hakuna andikwa kwa hilo na jinsi roha akuongozavyo, basi fanya hivyo. Lakini sasa inapofikia kama ya kupasa kuwa na nywele ndefu au nywele fupi, wewe kuwa na nywele ndefu, hiyo ni Biblia. Kuna swali hapa huu, wewe nitalijibu. Ni, ni sasa hivi niko ndani humo, niliona asubuhi hii au wakati fulani nikasema, wewe kila siku unanena kuhusu wanawake jinsi hawapaswi kuweka nywele zao, lakini uneni lolote kama kuhusu wanaume kama nikimwona mwanamume akiingia humo akiwa na nywele ndefu zikining'inia mgongoni mwake kama mwanamke, ninge ningesema bwana, mbona usiende kwa kinyozi? Unaonekana kama mwanamke. Ona mwana, lakini wanaume kwa kawaida hawafanyi hivyo. Ona si kama wanaume. Sasa si kusema wanaume hawakosei, wao wanahatia tu kama wanawake. Na katika hili mwanamume atakaye hata mke wake afanye hivyo, yeye anaatia maradufu ya hilo, kwa sababu yeye anapaswa kuwa ndiye aliye na mamlaka nyumbani na mwanamume ambaye hata hawezi kuitawala nyumba yake angewezaje kufanya hivyo katika nyumba ya Mungu? Ona, ninaushukrani sana kwa ajili ya kundi letu la wanawake wanaokuja hapa. Nasema hili kwa heshima na upendo, na sasa Mungu ajua hili ni kweli. Nilikuwa ni, ni na rafiki mhubiri kule chini kusini aliyekuwa na mmojawapo wa makanisa masafi na aliyowahi kuona eh, niliyowahi kuona ikifikapo kwa wanawake, wanawake warembo sana niliyowahi kuona, niliyowahi kuona, niliyowahi kuona. Waliketi pale ni kitakatifu kitaua wakiwa na nywele ndefu. Nami ni ki, kila siku nilipenda kuhudhuria kanisa hilo, na Bwana Yesu amenipa kanisa leo hapa ambalo linang'aa kushinda hilo ma, maili mia. Wanawake waangusiwa sia karibii ninyi ili i, niwe mbaya. Nina furaha nyingi kwa ajili yenu, sitaki tu shetani aingize mguu wake popote. Ona nataka ninyi mwelekee juu si nyuma. Msiache mtu yeyote awadanganye ninyi kwa ila fulani au kitu kama hicho au jambo fulani, akisema lo vema, haimaanishi ona, hivyo ndivyo shetani alivyomfasiria hawa neno. Ona, amini tu yale neno lisemayo vema. haraka ara, sana ndugu Branamu, tukijua kuwa wakati unakwisha na milele inaingia, ungewashauri vipi mvulana na msichana wanaopanga kuoana? Right, endeleeni mkaoane, endeleeni tu kama kwamba mtaishi miaka mingine mia moja hapa duniani. Endeleeni tu, elekeza moyo wako kwa Kristo, si mioyo yenu kwa mambo yaliyo ulimwenguni, lakini kwa Kristo. Ona, endeleeni owaneni, enyi watoto. Mungu awabariki katika harusi yenu. Mpendwa ndugu Branham, nimebatizwa katika jina la Yesu. Neno linasema mtapokea kipawa cha Roho Mtakatifu. Je, hili je, hili linamaanisha ubatizo Roho Mtakatifu uh, au la maanisha, yani pasa kupokea kile kipawa dhahiri, yani pasa nipokee tukio dhahiri kwa ubatizo Am... ninahamu ku, kujazwa na roho He, uh, with the, the. Tafadhali niwie radhi kwa maneno mengi All kwa vile nimekuwa nikitaka there, kukuuliza wewe swali hili kwa muda mrefu long time. Thank you. Asante and na watu wale wameandika jina lao ni watu wanaotoka nje ya mji huu. Sasa hilo ni swali zuri. Sasa ubatizo wa Roho Mtakatifu ni tukio dhahiri ambalo mtu lazima apokee. Sasa hebu na nilifanye wazi hilo kwa muda kidogo. Na sasa watu wengi wana wawazo, naamini limepotoshwa na labda hapa kwa kanisa na kwa kanisa linalosikiza, huenda kukawa na swali sasa ninapoongea kuhusu kutokuamini kuwa ishara madhubuti ya Roho Mtakatifu ni kunena kwa lugha, si sikubaliani na hilo. Naamini kwa msaada wa Mungu wa, naweza kuthibitisha katika Biblia kuwa hilo ni kosa. Ona, kwa sababu kunena kwa lugha ni kipawa cha Roho Mtakatifu. Wangapi wajua hilo? uponyaji wa kiungu ni karama ya roho Mtakatifu, na hapa Beatles wanafanya hivyo. Ona, shetani aweza kuiga yoyote ya karama hizo. Wachawi walozi wanaweza kunena kwa lugha na kuifasiri kule nchi za vichakani, wakati mwingi wachawi watanena kwa lugha, wawanywe damu kwa fuvu la kichwa cha mwanadamu na kufasiri lugha zisizojulikana. Kule katika Arizona wanapokuwa na sherehe za kucheza ngoma ya mahindi wahindi hujizungushia hawa nyoka wakubwa, wanapojaribu kumsii Mungu watumie mvua kwa ajili ya mahindi yao. Wanaiita ngoma ya mahindi. Wanachukua kishada cha mahindi na kujizungushia na kujifanyiza e, na, na, na kufanyiza wingu ndogo, nao hucheza ngoma, kisha mchawi huja akiwa na pembe kichwani mwake, pembe za nyati. Nao hucheza ngoma, wamejizungushia hawa nyoka wakubwa na wachawi, na wengi wao wanaovuta kiko na kadhalika. Mahali pale hawezi kumruhusu mtu mweupe pale wakati huo, lakini nimewatazama kwa darubini na nina marafiki wahindi waliohudhuria ngoma zao. Hao ni wale o ambao si Wakristo bila shaka, nao wanacheza hii ngoma ya mahindi, huku wameshika nyoka hawa, na wachawi wanajitokeza na, kujita na kujikatakata wenyewe kwa visu na kadhalika, na mwishowe wanaingia katika roho fulani na kunena kwa lugha na kuifasiri nina ningewapeleka umbali usiozidi muda wa masaa kama matatu au manne tokea sasa, mahali ambapo mchawi ataweka penseli mezani na kuingia katika njozi na mambo mbalimbali na kupunga mikono yao, na hiyo penseli itainuka na kuandika kwa lugha zisizojulikana, na huyo mchawi angesimama na kuwaambia ninyi inasema nini. Sasa hiyo si ishara ya roho mtakatifu. Ona, huwezi kutegemea hayo, huwezi kutegemea tunda la roho, kwa sababu tunda la kwanza la roho ni upendo, na Christian Science hufanyiza upendo mwingi kuliko yeyote ni mjuaye, na hata wao wanakana Yesu Kristo kuwa Mungu. Ona, kuna ishara moja pekee ya roho mtakatifu ninayoijua na hiyo ni imani halisi katika neno la wakati huo sasa Wayahudi wale wakaja, walikuwa na dini zaidi kuliko walivyokuwa wale wanafunzi. Walikuwa na watu waliofuzu sana ma maandikoni kuliko wanafunzi walivyokuwa, kwa sababu walikuwa watu wavuvi, watoza ushuru na kadhalika, na walikuwa na imani halisi na imani thabiti katika yale wao walikuwa wakifanya. Sasa sikiza kwa makini, sasa msilikose. Ona, inapofikia kuwa matunda ya Roho kama upendo, nadhani hakukuwa na, haku, haku na mojawapo wa makuani wa, wa, wale ila yule angalimshinda mishi, angali Yesu Kristo, Yesu Kristo katika hayo yeye alienda kaluni akasokota kamba, akawatazama kwa hasira, kazipindua meza zao na kuwafukuza mle, sivyo? Biblia ilisema aliwatazama kwa hasira, ndivyo hasa kwa hivyo ona, makuhani hao walikuwa wapole, wanyenyekevu, watu wenye akili. Ilipofikia matunda ya Roho, wangeonyesha onye, wange matunda mengi zaidi ya Roho kuliko Yesu. Ilipofikia theolojia, hawakujua. Hamna shule ambayo yeye alitoka. Mtu huyu anatoka wapi? Yeye alitoka wapi? ana kadi gani ya ushirika gani? yeye ni wa dhehebu gani? Hatujui yeye anakotoka. Yeye alikuwa fukara aliyezaliwa Kiaramu na mtu ngemwondolea mbali chini hapa katika dakika chache na kuwaonyesha ninyi kwa torati, walikuwa na haki kufanya yale waliofanya ilipofikia hayo. Mbona? Kwa sababu walikosa kuona yeye alikuwa lile neno lilowaidiwa la wakati ule. Njia pekee walio, waliolitambua walio, walio, Yesu alipotenda neno kwa kuweza kuwaambia kile walichokuwa nacho moyoni mwao, kile walichokuwa wakitenda, yeye alikuwa na bii kulingana na neno la Mungu yale yeye alisema yalitimia, kila neno neno kwa neno. Yeye alikuwa nabii wa Mungu, mtumishi Mungu, nabii si, ilikuwa ilikuwa ilikuwa kabla ya hapo, nabii wa Mungu. Na huyu ni Mungu nabii si nabii wa Mungu, au alikuwa Malaki, Yeremia na Isaya na Elia na kadhalika, lakini huyu alikuwa Mungu nabii, si nabii wa Mungu. Mnalifahamu sasa? manabii wote walionyesha maisha yake kwa sehemu, walitimiza wali fungu lao, lakini katika yeye mlikuwa utimilifu wa manabii wote hao manabii. Lile neno na, na Bwana liliwajia lile neno la Bwana liliwajia hao manabii, lakini huyu alikuwa neno la nabii, mtu yule yule. Ona sasa basi, mtu anapompokea Kristo katika hali ambayo yeye yuko uweze kulikubali kama hukuwa ona sasa wengine wao husema vema, mimi ni Mluteri. Vema, hakuna pingamizi kwa hilo, ila tai hawali hayo. Ona, hilo lilikuwa mbali, kama lilivyokuwa chakula kibe cha wakati huo huo, hiyo ni sawa. Sasa watu wale walisema, naam, tuna na Ibrahimu baba yetu. Nabii yule alisema, Mungu aweza kwa mawe haya kumwinulia watoto Ibrahimu. Lost, ona sisi tu wa hiki, sisi tu wa kile, hilo hali uh, usiani kama yeye alisema, enyi uzao wa nyoka, nani aliwaonya kutoroka ile ghadhabu? Usianze kusema Tuna Ibrahim baba yetu, kwa sababu Mungu aweze kutoka kwa mawe haya kumwinulia watoto Ibrahim. Ona, kwa hivyo kuwa mwana teolojia aliyefuzu sana alihusiani nalo mnyekevu na mpole, alihusiani nalo nini? Kilimfanya yeye tofauti yeye alikuwa neno lilofanyika mwili, si vile neno la siku za Musa. Musa alikuwa siku hiyo neno, si lile neno la siku za Nuhu. Nuhu alikuwa neno kwa siku hiyo, si siku ile. Neno lile l, l, l, siku la siku ya Elia. Elia ikuwa neno la siku hiyo lakini yeye alikuwa neno la wakati uliyopo. Nao walikuwa wakiishi wa katika yaliyopita, jambo lile lile la jirudia. Hiyo ndiyo ishara ya Roho Mtakatifu, Mungu anapokufunulia na unaliona Bwana asema hivi na kulikubali Are, si vile ulivyo vile ulivyokuwa au lolote lile ni yale Mungu amekufanyia wewe. Sasa hiyo any... ndiyo ishara Jesus. Yesu alisema yeye yeah, alitupea alis... ishara ya Roho Mtakatifu no. Yohana 14, yeye yeah, alisema made... ni nayo mengi ya kuwambia, sina wakati wa kuwambia, lakini Roho Mtakatifu atakapokuja yeye yeah, yeah, atawaambia atawakumbusha yote niliyowaambia, all... na mambo ya jayo atawafasha habari zake. Hamboni, hiyo ndiyo ishara huko, ni kutabiri na kuwa kuwa na fasiri ya kiungu ya neno lililoandikwa. Sasa, si hiyo ndiyo ishara ya nabii? Mwonaji katika Biblia alikuwa mtu ambaye angetabiri na ingetimilika kabisa, si eti mtu fulani alimwekea mikono. Hicho ni kipawa. Nabii anachaguliwa tangu awali na kuzaliwa nabii. Ona, maisha yote alikuwa nabii. Huo ni huduma. Hapo ndipo watu mengi ya maswali haya hapa juu ya vema. Je, bibi harusi hata je hili lita kanisa, naona huwezi kutenganisha yalivyo. Bibi harusi ni mteule wa Mungu, kanisa litapitia. Hao ndio wale hilo linasema li, yeye atakaye na aje. Lakini bibi harusi ni mteule wa Mungu. Kuna huduma tano zilizoto, zilizoteuliwa na Mungu, kwa kuwa Mungu ametoa kanisani mitume manabii, walimu, wachungaji, wa injilisti. Mungu alifanya hilo, mwanadamu ana mashemasi na wengineo na kadhalika, lakini mwaona, bali Mungu aliwaweka kanisani kwa kusudi la kukamilisha kanisa, huwezi kuligawanya. Sasa Roho Mtakatifu ajapo, ni ushuhuda kwako, ona kuwa neno hili ni kweli, neno la siku hizi si neno la Luther. tunashuhudia ni kweli, lakini ni siku nyingine. Sasa vipi kama Yesu amekuja na kusema sasa, kama Musa alivyokuja kuwatoa ninyi nyote Misri, nilikuja kuwapelekeni ninyi mahali pengine? Vipi kama yeye anasema na tuende tufanye kazi ya kujenga safina, mimi mimi ni Bwana Mungu, nini nini, nitazamisha ulimwengu, sasa nitawazamisha ule walimwengu wote, na muni yeye angekuwa nje ya ona, maandiko hayakusema kama yeye angekuja hivyo. Ona, yeye angelikuwa mazii, haijalishi yeye angejengaje safina kubwa vipi, au chochote angalitenda, yeye bado si yeye yeah, angesta angesta ili kuwa Masihi. Haleluya, naam, ni usailifu. Naam Bwana, Wakorintho wa kwanza 13 yasema haya, ijapo ile iliyo kamili, iliyo kwa sehemu itabatilika. Kwa hivyo mambo haya yote madogo madogo ya kuruka juu na chini, kama mtoto kujaribu kunena kwa lugha na mambo haya yote, ijapo ile iliyo kamili nasa tunayo siku hizi kwa msaada wa Mungu, ile tafsiri kamili ya neno la na thibitisho la, la kiungu basi ile iliyo kwa sehemu imebatilishwa. Nilipokuwa mtoto mchanga nilisema kama mtoto mchanga, nilifahamu kama mtoto mchanga, tokea hapo nilipokuwa mtu mzima nimeabatilisha mambo ya kitoto. Amina. Naanza kuvili na ndipo sitayafikia mambo haya. Ndugu Branham, je, nini maliza hilo? Je, nilie, nilieleza kuhusu ubatizo wa Roho? Naam, hilo lilikuwa juu ya hisi, hilo sivyo. Vema, kumradhi kama sisi sitalipata, nisameni. Haya ni maswali ya ajabu. Unge- ungekaa usiku kucha kwa swali moja tu, ndugu. Ndugu, na hata usiligusa na kuthamini wewe kama mtumishi wa Mungu kwa kuamini, nami naamini huu ujumbe wa kweli. Mke wangu hawezi kunisikiza, asema lolote anasema chochote kuhusu ujumbe huu, na hatasikiza kanda yoyote. Nina wasiwasi kuhusu kazi yangu pia. Nataka mke wangu aamini pia na kuombea watoto wangu. Ndugu Branham, nataka kuwa rafiki wa Mungu. Nataka kupatikana katika mapenzi ya Mungu kuhusu maisha yangu. Nataka kuwa mtumishi wake. Na mtu yule aandika geuza. Ngoja kidogo. Nilipokuwa mdogo nilimwambia kila mtu nilitaka kuwa mhubiri. Sijui yale Mungu anataka nifanye. Niko tayari kufanya chochote kwa ajili ya Bwana. Wako katika Bwana. Sasa swali nzuri, na mtu huyu ni mnyofu wa moyo. Mke wake mwenziwe aliye sehemu yake, niongeze kitu fulani hapa. Kwa hilo, ndugu zangu, nasema hili katika jina la Bwana hivi karibuni, bwana akipenda, nafikiri nitafanya kanda hiyo juu ya ndoa na talaka. Ona nilete, nilete papa hapa maskanini kama i, i, itatenganisha itabidi itenganishe, lakini ita, tutayathibitisha kuwa ni neno la Bwana. Tazama ndugu zangu, kilizeni hili. Je, mwajua, mara nyingi utapata mwenziwa asiye kufaa hapa duniani, kisura fulani aliye na macho ya udhurungi au samawati au kijivu, ana anakuvutia akaku kuingiza katika janga, janga ambalo ambalo haikupasa kumsikiza. Wanaume wengi wanatambua hilo. Mwanamume anayetaka kuoa yampasa kwanza aliendee kwa maombi. Hampaswi kuchagua wanawake kwa kuwa warembo upande wa nje, lakini warembo upande wa ndani, mtu atakayekuwa mama kwa watoto wako Najua sound... hili litasikika baya sana kwa mhudumu kusema hili mimbaradi, lakini nilikuwa nikienda na, na wanunuzi wa ng'ombe za kufuga magharibi. Nao wangetaka kuanzisha kundi, nami nilijifunza chungu nzima pale ambayo nilipowaona hao madalali na mambo waliokuwa wakifanya hao wanunuzi nilikuwa nikiambatana na mzee mmoja alihudhuria kanisa hili hapa pamoja nami, na nilimleta kwa Kristo. Kafiri halisi hapo kwanza, bwana Jevres. Wengi wenu mnakumbuka mfugaji wa kule Colorado. Tungeenda nao wangefikia ng'ombe nilimuona ndama mdogo wa kufugwa siku moja nauzwa dola elfu kumi na, na moja. Ndama mdogo alikuwa bado hajapata mimba, nami nilisema na na Jeff alisema kama ningekuwa na pesa hizo ningemnunua ndama huyo. Nami niliwaza sasa, yui yeye ni mfugaji, haifahamu kazi yake. Nilimuuliza, je, mbona wewe u, u, u, usahili wake ni nini? Yeye ni wa aina ya ya, ya Ford huyo. Alimlulia alimlu, alimlu kitambo kidogo kilichopita kwa, kwa dola 300 kwa kwangu, kwa, alionekana kama ndama mkubwa zaidi na kadhalika. Yeye alisema, tazama bini, kuna jambo moja ambalo haufahamu katika ununuzi wa ng'ombe. Akasema nadhani hapasa ushikilie kazi yako ya kuhubiri, lakini akasema haufahamu ng'ombe. Yeye akasema, sasa tamtazame ng'ombe yule chini pale Kaenda kule chini, kasema, waona huo mko mkodoo jeuri wa macho yake? Nilisema naam. Kasema watoto wake na wajukuu wake na wajukuu wa wajukuu wake bado watakuwa na huo mkodoo jeuri, na kasema watajiharibu kwa kudhurura, hawatawahi kama kuwa mama kuandama zao. Kisha kasema, ungeweza kama kuwaona kuwa, kuwanonesha, hawatakuwa kamwe na nyama nzuri. Kasema, tazama huyu ndama mdogo hapa anayeuzwa, mtazama jinsi anavyoonekana mpole. Tazama huo mtazamo mtulivu usoni wake, huo mtazamo mwema, hako doi macho. Kasema yeye atakuwa mama halisi wa wa, wa ndama zake na ndama za ndama zake na ndama za ndama zake Wataendelea kuwa vivyo hivyo. Kisha akasema hao wote watakuwa mama wakipata aina nzuri ya dume wa kumzalisha ndama huyo. Ona, hilo litafanya watoto wao, lakini huo mtazamo wa kukodoa macho usoni mwao kila mara utazaa kundi baya la ng'ombe kama mtu anajaribu kununua ng'ombe. Nilisema, naam bwana, asante. Na jambo lile lile la uhusu wanawake. Mchukue yule aliyejipaka rangi usoni na kukodoa macho, aonekana kama mnyama fulani, kujaribu kujigeuza mwenyewe toka kwa mwanadamu. Yeye hataweza kamwe kufanya chochote, atakimbia daima. Na Ukristo si urembo wa nje, ni wa ndani, wa amani, utulivu, kujipamba katika roho wa amani na utulivu, ambao ni thamani kuu mbele ya Bwana. Hilo ndilo tunalotaka kutazama kwa wanawake na kwa wanaume na kwa yeyote yule. Sasa uh, ndugu Branham maswali: Je, mwanamke Mkristo aweza kuvaa vito rahisi kama mikufu au lulu? Vema? Dada, najua hili ni muhimu sana na lamaanisha mengi kwako, na lamaanisha mengi kwangu, kwa wakati wewe unapotumainia ya kwamba ningekwambia kweli. Sasa kumbuka, Biblia ilisema unapojipamba msijipambe kwa kwa vito vya vya gharama kuu na lulu na namna zote za kujipamba kwa vito, lakini nakuwe kujipamba kwa roho ya amani na utulivu na upole, ambalo nilinukui vipunde li tu ambako ni kwa thamani kuu mbele za Bwana. Sasa sikusudii kwa hilo dada kwamba kama ulikuwa na pini sasa, ili ni mimi si Bwana, kama ulikuwa na pini uliotaka kujipambia au mkufu mdogo ambao mume wako alikupa au labda kitu fulani kama hicho ulichojipambia, sasa kwangu si dhani ilo ni Baya. Sasa huyo ni nini? Sasa kumbuka, najifanya mwenyewe dhahiri, hayo ni maoni yangu, lakini nafikiri ni jinsi unavyoliendea, ni jinsi unavyolifanya. Ona, ni kusudi la kufanya hivyo na unapoliona likikukwaza basi, liachilie lakini, nadhani kama ulivaa pete yako ya harusi sasa. Najua ninyi watu wa na, Nazarini, ilikuwa kwamba hata hamngebatiza mwanamke aliyevalia pete ya harusi. Ona, sisi siamini kuwa hilo linafaa katika Bibilia. Walivaa pete za harusi, ila tu wa waliita ubamba kuzunguka kichwa chao vipande tisa, vya sarafu ndani yake, lakini nina kuonyesha kuwa wameolewa. Sasa nadhani hilo ni sawa, kama wanawake wanataka kuvaa na na kujifanya wenyewe waonekane wazuri, wasafi, wakimama, na nadhani hakuna ubaya hapo kwangu you... lakini unapoanza kuweka kitu kile ndani yake kujionyesha kidogo, basi umekosea. Ni nia yako Je, ninyi wanawake mnakumbuka, hapa simla mrefu uliopita, walikuwa na kile walichoita rinda kashifu? Nafikiri zinarudi zina tena, na aina zile zinadhaniwa kuwa sasa hazikashifu badala ya kukashifu. Lakini walikuwa na mchezo simula mrefu uliopita, walikuwa na wasichana vijana, wanawake, na bila shaka wazee pia wangelifanya pia, kwa sababu wana wote wanataka kuwa vijana. Si kusudii ninyi akina dada na kusudia wanawake Waulimwen, waulimwenguni nao wangekata rinda zao zao kuzifupisha sana, karibu futi moja juu, juu kila wakati, ndipo wavai baadhi ya nguo za ndani waonekane warembo, na wakati walipopiga hatua, i, i, ingeonyesha hizi nguo za ndani na zenye kimia au pindo au chochote kilichokuwa juu yake, ambavyo mwajua, kulikuwa na msichana aliyekuja kwangu aliyekuwa msichana Dunkard. Alikuwa, mm, alikuwa tu amepokea Roho Mtakatifu hivi punde. Yeye alikuwa wa Assemblies of God, na hiyo ilikuwa katika Fort Wayne Indiana, ambako nilioa naye. Alinijia bibi mdogo na mzuri, naye alisema, ndugu Branham, nataka kukuuliza swali. Nilisema, vema dada, kuna nini? Yeye alisema, je, wadhani ni kosa kwa msichana ku msichana Mkristo kuwa rinda kashifu, kuvaa rinda kashifu. Nilisema, dada, hili ni jambo moja omba ambalo sifahamu ni nini rinda ka kashifu, naye aliniambia ilikuwa ni nini. Yeye alisema, linaonyesha rinda ya linaonyesha rinda ya ndani. Nilisema, nini ni, nini, nini, nini kilicho ndani ya mwanamke ambacho kin, kinamfanya atake kumuonyesha mwanamume mwana mwana nguo mwana zake za ndani? Nini kinge, msichana mkristo ana shughuli gani gani kufanya kitu kama hicho? Je, ungewazia Mkristo? Sasa tazama mwanamume, hakuna mengi kwake inapofikia kwa mwili. Uh, na yeye kama angeenda nusu uchi inge- haiku hakungekuwa na kashifa yoyote kwalo, si wa, si kwa kuunga mkono wanaume. Lakini wao walimwajua hilo ni mwanamke, na namna gani angejaribiwa na mwanamume aliyevua shati lake na amevalia suruali fupi, au zote <muchan> alizovalia anaonekana kitu kikubwa kize kisicho kis, <muchan> na maumbo ya kupendeza, anaonekana kitu ovyo na cha kutapisha kitu cha cha kuchukiza. Ona wanaume hawa nje hapa vema, nafikiri inge ingemfanya mwanamke atapige kutazama kitu kama hicho, kama yeye alikuwa na. Lakini sasa, mchukue mwanamke na mweke mwe hivyo, hilo ni hekaru tofauti, mwafahamu vema. Lakini nadhani kuhusu mkufu au sasa ukienda ukijijaza hivyo kama kwamba ulipitia katika duka la kujichagulia bidhaa hapa chini, ukiwa na su, na sumaku, na sumaku. Nafikiri kuwa, kumradhi, hilo sikukusudia kusema hilo hivyo. Lakini hilo hilo, hilo ni kosa kama lolote lilinifanya nipinge mara mara ya kwanza ili nifanya ni aibike juu ya Amerika. Nilikuwa nilikuwa la siku moja na ndugu a, tulipata mahali pazuri kule karibu na na ambapo na, na, na, na tungepata mnofu mkubwa mororo, karibu ukubwa huu, wenye uzito wa karibu ro robo tatu uratili, nadhani kwa karibu senti thelathini katika pesa za Amerika eh, tuliishi kama wafalme. Kila siku tungeenda chini kule na wao wote kule kukunywa divai. Mwajua maji yao si mazuri, nami singekunywa divai hiyo. Kwa hiyo nilijinunulia kopo dogo toka kwa, kwa, kwa duka la madawa, ili lilikuwa na maji yaliyosafishwa, nami nilibeba kopo hilo kokote nilipoenda. Nadhani kila mtu alidhani jana yule alijibebea al, al, al, al, al, Kisa yule anajibebea divai maalum. Kwa hivyo nililibeba mgo mkononi mwangu, tulienda chini kule, habi mahali ambapo waiuza wa wa wa hii minofu. Na siku moja bia Amerika akawasili, aliendesha chevi muundo wa ishirini na nane alikuwa na mbwa mwenye manyoya mengi ameketi ndani, ameketi pajani mwake, na akaja naye ndani mle Naye alikuwa na hao wanawake wawili, walikuwa na gala zima ya vito vito vikubwa mno na virefu na pete za masikio vingining'inia na rangi, na wote wawili wana umri wa miaka hamsini, wazee kama mimi, na ungedhani walitaka kuwa na miaka kumi na mitano, lakini wanajaribu kufanya nini? Wanajaribu kuendesha kwenye barabara ya maishani wakitazamia kioo cha kutazamia nyuma, wakitazama nyuma kwa yale, waliokuwa walio sasa. Wakristo hawafanyi hivyo. Mkristo hajaribu kuwa kile alichokuwa yeye, hatazama hatazama aliyo alikokuwa, anatazama anakoenda. Ona, ona? Usivutiwe na vile ulivyokuwa wakati huo, umemaliza maisha hayo, aturudi kama kwa hayo hayo, ni katika yaliyopita. Na mtu yeyote anayejaribu kuendesha kwenye barabara ya maisha yake akitazamia kwa kioo cha kutazamia nyuma ataangamia, na hata nani pia. Kwa hii barabara ya Kikristo, usitazame nyuma jinsi mlivyokuwa, tazama kile utakachokuwa. Paulo alisema ni kisahau yaliyopita, na kaza mwendo, nifikirie mede ya thawabu, thawabu ya mwito mkuu. Sasa lakini, ili kufanya uone haya, walileta huyu mbwa mdogo anayenuka ndani mle, na kumweka juu ya meza sasa hilo lingemfanya yeyote atapike, na kucheza cheza na mbwa yule, papo hapo wakimketisha juu pale kwa mikono yao, halafu waende wakale kwa mikono hiyo hiyo. Kisha mtumishi wa hotelini akaja pale na ku ku payuka, payuka maneno fulani. Daktari Jeno Hula alikuwa pamoja nani yeye, alianza kucheka akiangalia upande. Niliuliza nini, alisema nini? Kasema mtumishi yule alisema ondoa hicho, wao alisema la, yeye ni Mwanamamerika, achana naye. Yani yeye hajui bora kuliko hayo. Ona nilipoenda Saint Angelos kule Rumi. Sasa waza yule Vatican katika Rumi, Italia, walikuwa wameweka ubao kule Saint Angelo kwa wanawake wa Amerika. Kabla hamjaingia pango ili la kuzikia watu wa tafadhalini, vaeni nguo mpate kuheshimu wafu, kanisa Katoliki. Ona. Swali. Ndugu Branham, Bibi Harusi atakuwa wapi dunia itakapolipuka na kuteketezwa? Itakuwa mahali fulani kama vile wana wa Israeli walivyokuwa Gosheni mapigo yalipoanza? Je, Bibi Harusi atakuwa duniani haya yatakapotukia? Kama ndivyo, wapi? Je, Bibi Harusi atakuwa mahali pamoja wakati wa kunyakuliwa? Bibi Harusi arusi dunia itakapolipuka, wakati wa kunyakuliwa utakuwa kufufuliwa kwa uwafu na kukusanyika kwa walio hai kwa ajili pamoja na walio hai kusudi kunyakuliwa kutendeke. Sasa lakini, bibi harusi sasa, ona, moja ni kunyakuliwa nyuma huku, kabla ya ule utawala wa miaka elfu na dunia itakapoteketea ni nyuma hapa, baada ya ule utawala wa miaka elfu na baada ya ile hukumu ya, ya kile kiti cheupe cha enzi. Ona, watakatifu watakuwa wamepiga kambi kwenye mapa, mapana ya dunia, shetani atakapokuja ku, kuizingira mji kuzingira ule mji unaopendwa, kisha Mungu ataonyesha moto na viberiti toka mbinguni na kuangamiza vema. Namu hiyo ni maandiko pia. Ndugu Branham, naamini mwanamke apaswa kumtii mumewe lakini kama mwanamke Mkristo ana mume mwenye dhambi ambaye hata mojawapo wa ibada zako hahudhurii, mojawapo wa ibada zako, na, ha, na ataka mke wake awe akifanya vitu kukata nywele zake, kuvaa suruali fupi na kuenda mahali pabaya Je, mwanamke huyu apaswa kumtii mwanamume huyu hivi? Tafadhali eleza hili dhahiri mno kwa kuwa hili ni swali ambalo huulizwa mara kwa mara. Na dada, haupaswi kumtii mtu kama huyo. La hasha. Kwa sababu hiyo utaacha ki, kila kitu na umtegemee Mungu. Sasa jambo ni ukitaka, mwanamume yule akitaka kuishi nawe na wewe u udumu Mkristo, lakini kama yeye atakufanya uvae suruali fupi, ukate nywele zako na kufanya mambo haya mengine na mahali pabaya, basi utafute kwanza ufalme wa Mungu na haki zake. Haikupaswi kufungwa nira na mtu kama huyo, lakini mradi tu Biblia hili inasema, kama mwanamke huyu anataka na mwanamume huyu mume anataka wakae pamoja, nakumbuka basi na sasa haya, sikuandika hilo andiko oh, kwa sababu niliachukua tu, mwaona dakika chache zilizopita, na nachukua muda sasa na, naandiko niwa oh, lakini Paulo alisema mradi juu wao mwanamume asiamini akiwa na asiamini au au mwana mke anayeamini au kadhalika, na mke anayeamini abaki na mume anayeamini mradi tu si kinyume sasa cha Mungu. Kama yeye anapenda kukaa naye, endelea mpenzi, ukitaka kuenda kanisani ni sawa, lakini mimi siendi, siamini hilo, sina uhusiano wote wowote nalo, lakini wewe endelea, hilo ni sawa. Lakini mume yule asemapo huwezi kufanya hivyo, sasa hilo ni jambo tofauti, wewe ufungwi kwa hilo. Basi unu, unatenga kila kitu kwa ajili ya Mungu. Ndugu Branham, je, hebu tuone mtu ambaye ambaye alimtaliki mkewe ambaye yungali hai, kisha akaoa tena kabla hajakuja ajaku, aj, kwa ujumbe, anaweza kuhudumu? Vema katika Timotheo wa kwanza tatu mbili ukitaka kuandika hayo, na Tito moja hadi sita niliandika hayo. Ninataka kumsome hayo kwa swali hili. Ona kama mtu kama mtu akitaka kazi ya askofu au muhubiri, kitu chochote kanisani, imempasa awe na mke mmoja tu. Naam, muhudumu sasa hayo ni timoteo wa kwanza tatu mbili na tito moja hadi sita sasa tito moja hadi sita naam vema sasa tazama kuwa biblia inasema kwamba huyo mtu ambaye ni mhudumu katika nyumba ya mungu atakuwa na mke mmoja basi mpendwa ndugu branam Yapata miaka kumi iliyopita Mungu alinijia basi na kuponya karama ya upendo, au akanifunulia karama ya upendo ni nini, na vivyo hivyo ombi langu ni kwa ya kwamba nitarudi nitaipokea kabla sijafa. Je, mume wangu atasikia neno na inanipasa nifanyeje? Hilo ni swali kabisa. Sasa yeye alisema, sasa mambo yalivyo hapa, au akisema mume wangu, kwa hivyo nadhani hainabudi kuwa ni mwanamke aliyesema hili. Sasa yeye alipoteza upendo wake wa kwanza. Ona, yeye yeye alipooa katika roho alipoa katika roho. Sasa dada, labda kwa, kwa sababu wewe bado unja kanisani na kufanya yaliyo mema, haujapoteza wokovu wako, lakini umepoteza furaha ya wokovu wako. Daudi ali, alimlilia Bwana wakati mmoja, Bwana unirudishie furaha ya wokovu wangu. Wewe bado uu Mkristo, lakini nina kile unachotaka kufanya dada, ni kuachilia kila kitu ujuacho na kumtafuta Mungu na kuomba Je, mume wangu atasikia neno na nifanyeje? Kama nilivyosema asubuhi hii, kolea chumvi. Ninyi ni chumvi ya dunia. Mume wako atatazama maisha yako masafi, na mume ambaye si mwamini hata atatakaswa kwa Bwana na mke wake anayeamini. Mtafute Bwana, dumu ukiwa mpole na kuomba kila wakati, ukimpa Mungu tukufu na ukiwa mwema kwa mumeo, kwa mradi tu yeye anataka kuishi pamoja nawe, hivyo kwa ibada za Jumapili. Mwanamke kitenda tendo baya... na sasa, ngoja kidogo, heri nijisomee ili kwanza. Mwaona ndugu, bwana mwajisomea swali Vema, hili ni sawa. mwanamke akitenda tendo baya na mwanamume aliyeoa, atubu na alire- alirekebishe na mumewe, kulingana na maandiko. Je, yeye anapaswa kwenda kwa yule mke wa mwanamume aliyehusika, hata kama mke huyu hajui lolote juu yake, au ni wajibu wa mwanamume yule mwa, kumwambia mkewe kwanza, au je inapasa, au aumizwe kwa vyovyote vile? Tunaweza kwenda umbali gani na huku kuomba msamaha wakati mambo hayo yamekwisha kabisa na wakati urafiki unahusika? Vema, dada yangu mpendwa, kuna jambo moja pekee ambalo umefanya ambalo ni sahihi. Ulihusika nadhani, au mtu fulani unayemjua alihusika katika tendo baya kwamba ulimchukua mume wa mwanamke mwingine na kujuana naye kimwili, na, na ulipofanya hivyo pale, ulianguka toka kwa neema yako, kisha ukatubu, na hungetubu hadi urudi kwa mwanamume huyu na kulisahihisha ya kupasa umchukue mume wako na umwendee huyo mwanamume ambalo ulifanya, na hilo ndilo jambo lililokupasa ku, kufanya hilo ni maandiko, lilikupasa kufanya. Mwanamke fulani alinijia si muda mrefu uliopita toka papa hapa lusi vile, ya kwamba yeye ni kijana mwanamke, alienda na mwanamume fulani, kisha yeye yeye alijua alikuwa akifanya kosa naye akaondoka mjini na akaenda katika mji mwingine mbali sana na kugeuza jina lake, akaishi na watu fulani. Na mwanamume huyu alimfuata na kumwambia, mwanamke huyu alipofika kule, yeye angemtoza bongo hongo, e, sharti aendelee kuwa mchumba wake haramu, la sivyo atamkashifu. Na mwanamke yule alipokuwa kule, akaolewa na Mkristo mzuri, naye akasema kama angeishi naye yeye angefichua jambo hilo lote, akamtisha. Kwa hivyo yeye akalazimika kuishi na wanaume wote wawili, ambayo ilikuwa kosa badala ya ya kuonyesha msimamo wake mwanzoni, kisha kapata mtoto. Na sasa huyo msichana ana umri wa miaka kumi na minane na hajui nani hasa ni baba yake halisi. Sasa mwanamke huyo akafikia ugumba wake na sasa anajuta. Sasa yeye a, afanyaje? Nilisema kuna jambo moja pekee yeye alisema, nikimwambia mume wangu yeye atanitaliki, na kama mimi binti yangu akijua, yeye atajiua. Nami nilisema uli u ukiliweka moyoni mwako utaenda kuzimuni. Naam, chagua likufaalo. Kuna jambo moja tu la kufanya ni kuanza upya, ndivyo hasa, kuwa mwaminifu. Najua wakati mwingi ka, katika o, maono jinsi watu uja, wanaume kwa wanawake, Roho Mtakatifu anayachambua mambo ambayo wamefanya kote maishani, na m-mmesikia kuhusu hayo na kuyaona mnajua ona na kuwaambia wao mambo wanaopaswa kufanya. Wao husema vema, nimekuisha nime kuyarekebisha kwa Bwana, lakini ya kupaswa kumwambia mume wako au mke wako na, ya yakupasa kukiri hilo. Sasa mtu huyu kama mwanamke huyu ndiye anatie yeye, amelitekeleza yeye, alienda kwa mume wake. Sasa wewe umejiondoa la wamani, dada, kwa sababu kati uli ulizini dhidi ya mume wako ulienda kwa mume wako na kujiondoa lawamani kwa mume wako, alafu ukaenda kwa mwanamume yule na mumeo na kujiondolea lawama kule. Huna lawama. Kama mume wako anaendelea ku ku kutaka kuishi nawe, hilo ni juu yake, si lazima afanye hivyo sasa. Lakini aki, lakini kama akitaka kuishi nawe na ana, ana, ana kusamehe, basi wewe uwe bibi kutosha na usifubutu kama kuwa na hatia ya tendo kama hilo tena lakini, yeye asipo kusamehe, ndipo hiyo hiyo hiyo, ni juu yake, yeye aweza ya kukutaliki sawa. Hasa lakini, sasa mwanamume uliyezini naye, sasa yeye ndiye apaswa kwenda kwa mke wake, amchukue mke wake na aje tena kwako. Umetekeleza sehemu yako, sasa ni wakati wake kutekeleza sehemu yake. Ona kundi la pili, mwanamke huyu alizini na huyo mwanamume, naye akachukua mumewe, akaungama na akaenda kwa mume, kwa mwanamume yule akaungama na kulirekebisha. Sasa yule mwanamume wa pili alikuwa mwanamume aliyeoa pia. Sasa mwanamume yule apaswa kwenda kwa mkewe na amchukue mkewe na arudi kwa mwanamume, kwa mwanamke huyu, ndipo ni sawa. Mwanafahamu linalomaanisha? Li, limetatuliwa wakati huo. Lakini je ni hayo bado, utakuwa na hatia na moyoni mwako utahukumiwa. Nilikuwa na mwanamke simu mrefu uliopita juu pale, aliyekuwa na hilo tangu vita vya kwanza vya Dunia, na yeye alisema hey, ndugu Branham, yeye alikuwa ame- ametumia mamia ya dola kwa daktari wa mawazo na kila kitu. Nilikuwa nime-, eh, nimeketi sasa pale nikimtazama yeye chumbani humo. Meda alimleta juu pale yeye. Yeah, alikuwa ameketi pale akiviringisha kitambaa mkononi mwake, hivyo akasema, naona kama ulimwengu utalipuka na mimi yote hivyo ni, nilizidi tu kuketi pale, nikasema, sasa kuna kitu fulani kuhusu una kitu fulani maishani mwako mahali fulani la. Mimi ni mwalimu wa shule ya Jumapili. Nilisema vema. Niliketi pale kidogo na kutazama, nikasema, naona motokaa ndogo ya kijani, na wewe uko pamoja na mwanamume mwenye nywele za shaba na gari la moshi karibu ligonge motokaa ile. Yeye akasema, usimwambie yote hilo Nilisema, mume wako alikuwa jeshini wakati huo. Yeye akaanza kulia akaruka juu, usimwambie yote hilo. Ona, hayo yalikuwa chini kule katika dhamiri yake. Yeye akasema ya, nimeungama hilo kwa Mungu zamani sana. Nilisema, lakini ngoja kidogo, hukumtembea Mungu kosa, ulitenda kosa dhidi ya dhamiri yako ya ndoa, nadhiri yako ya ndoa ya kupasa, urudi kwa mumeo na ulirekebishe hilo kwanza. Yeye alisema yeye, yeah, ataniacha Nilisema Mungu amekuacha haidhuru. Kwa hivyo, nani unayetaka akuachi? Nilisema mwende naye. Alisema ni nini ee, yeye atafanya hili, nami nina watoto wawili. Nilisema vema, hayo ndiyo yote ninayoweza kukwambia. Madaktari wa wa mawazo hawakuyavuta hayo kwako, lakini Roho Mtakatifu ayafunua, na sijawahi kama kukuona wewe maishani mwangu. Yeye alisema hilo ni kweli hasa. Akasema vema, siwezi kumwambia. Nikasema vema, nina nina, nina furaha nilikutana nawe. Nikaingia katika chumba kingine, naye alirudi tena ndani mle. Mmeda alisema yeye anakutaka ndani mle. Nilienda mle nami nilisema, unataka nini? Na yeye alisema, Ndugu Branham, siwezi kumwambia hayo mume wangu. Nilisema, mume wako ni mtu mwenye nywele nyeusi, naam. Yeah, kile kile, ana kitu kukiungana kwako. Yeye alisema, lo, si mume wangu. Nilisema afadhali uende kamlete na mji hapa. Nilisema, je, unamjua mwanamke fulani anayevalia nguo nyekundu nyeupe na anayefanya kazi katika ofisi ka, kampuni ya motokaa aina fulani? Yeye akasema, bila shaka Nikasema si wanamwita jina fulani naam? nilisema ma, ma, majuma mawili yaliyopita, wao lakini chini ya mti Ulaya wakiwa na wanaofiketi katika motokaa ndogo ya, ya, ya Chevrolet yenye yenye rangi ya udhurungi yenye leseni na nambari fulani na fulani, na walikuwa katika tendo lilo hilo. Ye alisema si mume wangu. nilisema sema nenda kamlete na mje hapa. Ye aliondoka, dakika chache hawa hapa, yule mwanamume akasema ni kweli. Nilisema, nilisema, mwaona sasa, nendeni mkamwambie Mungu. Lakini kwanza unapokuja madhabauni na kukumbuka kuna jambo fulani, nenda kwanza ukasuluhishe hilo. Na mradi tu, yule mtu mwingine hapa ana hatia ya kutokumwambia mke wake. Mwanamke huyu amerekebisha yake, sasa ni juu yake na mume wake, lakini mwanamume huyu mwingine na mkewe wa, ya yawapasa warekebishe hilo, na huwezi haijalishi utafanya nini, litakusumbua li, li mradi tu ungali hai mpaka utakapoliungama lote kuna njia moja pekee ya kulifanya liungane. Hata kama litakuchuna ngozi, fanya hivyo, haidhuru, sema ukweli. Ndipo umefanya kazi. Amina, umefanya haki. Amina. Na uweza kusikia wengi kwenye kanda wakisema sivyo, lakini jaribu tu hivyo wakati mmoja na uone, na uone kama sivyo vema. Swali la Jumapili asubuhi, nasikitika, ni wakati huu. Lakini mara tu mtu ampokee hapo Roho Mtakatifu au ubatizo wa Roho Mtakatifu, je, kuna tofauti? Je, mtu hunena kwa lugha kama si kila mara? Ni dhihirisho gani hujulikana vema? Waweza kuwazia mama akimzaa mtoto na asijue Ingalimpasa we amezirai, kutojua wala. Nawe huwezi kupokea Roho Mtakatifu na usijue kuna kitu fulani kitendekacho ndani yako. Ona, kuna kitu fulani kinachokubadili kubadili, mwongozo wako wote, mwongozo wako wote wa kiroho unafanywa upya tena. Na unakuwa kiumbe kipya katika Kristo kama Biblia isemavyo, kiumbe kipya katika Kristo. Unajua sasa unasema, ndugu Branham, basi uamini kuwa mtu apaswa kunena kwa lugha kumpokea Roho Mtakatifu? Si kwa Ye, ana Roho Mtakatifu. Ningependa kama kila mshiriki wa kanisa langu angenena kwa lugha, ningependa hao wafanye hivyo, na kama kama naamini kama ungekuwa uh, ukimwomba Mungu, Mungu atakupea. Lakini hebu niwaambie, niwaambieni, najua watu wengi wanaonena kwa lugha na hawana Roho Mtakatifu, na hakuna mhudumu aliye mwaminifu kwa kusanyiko lake ila yule a, a, a, ataliambia kusanyiko lake vivyo hivyo, shetani aweza kuiga hilo. Paulo alisema nijaposema kwa lugha za wanadamu na za malaika, nikijitoa mwili wa niungue niungue moto kama sadaka, nijapofahamu siri zote za neno, nijapotoa mali zangu zote kwa masikini na mambo haya yote na sina upendo, ni ngali si kitu. Nina imani kiasi cha ku cha eh, kuhamisha ni, kuhamisha milima ni na mingineyo, ni ngali si kitu. Ndipo yeye alisema iliyo kwa sehemu itabatilika ijapo ile iliyo kamili au ile iliyo kamili itakapojulikana. Sasa nina swali juu ya hilo, natumai ni, nitalifikia usiku huu, kuhusu ni nini kilitendeka zile muhuri zilipofunguliwa, nami nadhani labda utaelewa swali hili moja kwa moja. Swali: ndugu Branham, tutafanyeje? Kitu fulani kimekaa juu yangu ambacho siwezi kukishinda. Majira ya mwisho wa mwaka uliopita niliota, nilipotelea katika mchanga mweupe wa bahari. Kulikuwa kunakuwa giza, singepata njia. Ndoto hii imekuwa nami tangu mwisho wa mwaka uliopita. Sasa niko kama mtu anayepapasa gizani. Mwanangu ARV Ervin na mke walihusika katika ndoto yangu. Sasa wao nao pia wamogizani. Tuko kwa hali ya kukata tamaa, tumekata tamaa. Naamini Mungu atakuonyesha wewe ni nini yale yaliyo mioyoni mwetu. Sasa, bi e, vema kama tumekosea au kutenda dhambi mahali fulani, tuambie. Tunataka kuwa sahihi. Simjui mwanamke huyu, lakini najisikia tu kama uko hapa bibi, kwamba shida yako ndiyo hii. Umeacha kitu fulani kipendeke kwako, kwa ambacho kimekufanya ujawe na fadhaa, kwa sababu kuwa katika mchanga mweupe wa bahari yamaanisha usafi na haki, na unamruhusu shetani akusumbue. Ndoto yako ilionyesha kuwa hakuna chochote kibaya wewe umeshikwa tu na fadhaa, na kwa kufanya hili na kuwaza hili unafanya jamaa yako yote ishikwe na fadhaa. Acha kufanya hivyo, dai haki zako ulizopewa na Mungu. Ndoto yako inathibitisha kwa kufasiriwa ya kwamba wewe uko katika mchanga mweupe wa bahari, kila kitu ni sawa ni wewe mwenyewe uliyeshikwa na fadhaa, na unapomfanya mmoja wa jamaa ashikwe na fadhaa, inaingilia anayefuata, kisha anayefuata, na muda si muda ninyi nyote mnagombana na kuendelea. Na mmoja wa jamaa akiudhika na jambo fulani, inamuudhi mwingine na mwingine na mwingine, muda si muda jamaa yote imeudhika, ni shetani. Ndipo mmoja wa jamaa akifurahi, na wengine wafurahi pamoja naye. Kwa hivyo kila mmoja wa jamaa ajaribu kufanya hilo. Jaribuni kila mmoja wenu, enyi watoto, kusaidia baba zenu na mama, enyi akina mama, ninyi baba, jaribuni kuwasaidia watoto. Msimruhusu huyo roho asia wauzuri asiyeamini awazingire. Wa ninyi ni wa Kristo ni wa mmezaliwa kwa roho wa Mungu. Ninyi ni to vya dunia, mna haki mliopewa na Mungu na Biblia ilisema, yakiwepo ya yeyote yenye ya sifa, ukiwepo wema wowote ya, ya tafakarini hayo, msiwaze kuhusu jambo baya. nadada na dada, nadhani hiyo ndio shida yako dada mpendwa. Ningekaa kwa hilo wakati mrefu, lakini kulingana na yale niliyoahidi, dakika ishirini tu, na ningetaka kufikia mengi haya. Kama sivyo yarudishe ya, ya ya kwenye dawati la nami nitayapata nita. Tena wengine husema ndugu Branham, ndiye yule mwana wa Adamu. Nilidhani ni ile nguzo ya moto ndiyo iliyokuwa yule mwana wa Adamu, ni Adamu. Je, nimekosea? Vema, hilo ni swali nzuri nzuri sana, lakini mimi si yule mwana wa Adamu, bali ni mwana fulani wa Adamu kuna tofauti kubwa. Yesu Kristo alikuwa yule mwana wa Adamu, yule mwana wa Mungu, yule mwana wa Adamu, yule mwana wa Daudi. Sasa sababu ambayo swali hilo labda liliulizwa na mtu huyu au li- limesemwa ni sababu watu unichukua mimi kama mtabiri, ambalo sijawahi kamwe. Nina swali liloulizwa ndani humu linalonishambulia mimi kwa hayo ona <laughs> lakini nii ni, ni, ni, ni, ni, ni, ni, ninaposoma maswali haya mtaona sababu gani ninajibu mambo jinsi nimefanyajwa. Hata nitakapoongozwa dhahiri kufanya jambo fulani, ona, ndipo nita- nitakaposema ni lile napaswa kusema, lakini wakati huo haujafika. Kwa hivyo mimi si yule yule mwana wa Adamu, mti wa mafuta. Sidai kuwa nabii wake. Wakati mwingi nimesema bila kujua, nilisema najisikia mwenyewe katika kanda lakini na, na, na, nasema hilo wakati mwingine, kwa sababu ukitaka kueleza maana yake nabii katika msemo wa Uingereza ni mhubiri tu. Mtu yeyote ajua hilo, chukua kamusi ona, nabii ni mhubiri katika kamusi ya Kiingereza. Lakini katika Kiebrania au Kiunani nabii ni mtabiri, mtu aonaye mambo kabla hayajatukia na kutabiri mambo. Lakini chini ya tafsiri ya Kiingereza nabii ni mtabiri. Kwa hivyo sitaki kujiita mwenyewe lolote ila ndugu yenu, mimi ni ndugu yenu, na mnichukue tu kama ndugu Bill au ndugu Branham au lolote mtakalo kufanya kuhusu hilo. hilo hilo ili ilo ni sawa, hilo ni hilo, unachoamini shikilia wewe mwenyewe, mwaona. Na sasa swali lingine lilikuwa nini? Nafungwa sana katika haya na nasahau mambo. hayo yalikuwa nini? Moja nililikuwa je, mimi ndiye yule mwana wa Adamu, na naamini liko hapa, yule mwana wa Adamu au ile nguzo ya moto ilikuwa ndio yule mwana wa Adamu. La, ile nguzo ya moto ndiyo ule upako ile nguzo ya moto sasa, hili laweza kuingia kilindi kidogo, isipokuwa ni baadhi yenu oratholojia, Daktari Bell, labda ndugu hapo na baadhi ya wahudumu hawa hapa toka Arkansas, na wale marafiki wasili wangu hapa labda watajua. Sasa hiyo nguzo ya moto ndiyo ile Logos iliyotoka kwa Mungu, ile Logos ambayo hakika ni sifa za utimilifu wa Mungu, Mungu alipoingia katika umbo ambapo angeonekana Ilikuwa upako wa roho mkuu uliojitokeza ukijidhiri kwake, ukishuka. Mungu Baba, yule Logos aliyekuwa juu ya Israeli, ambaye yeye alikuwa mtakatifu, angemvumilia, angevumilia dhambi, ilipaswa kuwe na toleo la damu. Papo hapo katika Edeni, ndipo ile Logos ikafanyika mwili na kukaa kwetu. Na ambapo hii Logos ilikaa katika mwili wa mwanadamu, ambako ulikuwa sadaka. Mwanadamu alipofanywa kwa mfano wa Mungu, alafu Mungu akashuka chini katika mfano wa mwanadamu kumkomboa mwanadamu, hilo lilileta mwanadamu na Mungu pamoja. Mbingu na nchi vilikumbatiana, vili na kubusiana. Mungu na mwanadamu walikumbatiana kama ubaba na uwana. Wakati ile Logos ilipofanyika mwili na kukaa kwetu, Yesu alisema, nilitoka kwa Mungu nami narudi na kwa Mungu sivyo? Baada ya kifo chake, kuzikwa, kufufuka na kupaa, wakati mwili ule ulitwaliwa juu kuketi kwenye mkono wa kuume wa Mungu. Sasa si maanisha kuwa Mungu ana mkono wa kuume, Mungu ni roho, lakini kwa mkono wa kuume, maana yake ni katika uweza na mamlaka ya Mungu, ni ili kwamba katika hilo jina, kila kitu mbinguni kinaitwa kwa jina la hilo hilo na kinalitii, kila kitu duniani kinaitwa kwa jina hilo na kulitii jina lilo kuu, jina lililo kuu kuliko majina yote, Yesu Kristo. Sasa hii logos iliyokuwa katika yeye, ambayo ilikuwa roho wa Mungu, upako ule, kupitia kwa neema itakasayo ya ile damu, ikaleta wana wengi kwa Mungu, ambao wametiwa upako na logos hii. Sasa kwenye siku ya ya Pentecost ilishuka hiyo nguzo ya moto na ndimi za moto zika, ziliwakalia kila mmoja wao si, si na kujigawanya hivyo, lakini ndimi za moto zilikalia kila mmoja wao, kundi lililoteuliwa lililochaguliwa lililotambulishwa na hii nguzo ya moto ikionyesha kuwa Mungu aliishajigawanya mwenyewe katika watu. Je, mnayafahamu Mungu yule Logos akijigawanya mwenyewe juu ya ya wanadamu? Mungu si katika mtu mmoja, yeye yumo katika kanisa lake lililomo ulimwenguni mote. Hiyo ndiyo sababu Yesu alisema, kazi nizifanyazo mimi, ninyi nanyi mtazifanya pia nyingi zaidi. Sasa najua ile tafsiri ya King James inasema kuu zaidi, lakini tafsiri ya sahihi ni mtazifanya nyingi kuliko hizi. Mungu aliwekwa aliwekwa na kufungiwa katika mtu mmoja Yesu Kristo, lakini sasa yeye amewekwa na kufungiwa katika kanisa la Mungu aliye hai lililo liloko ulimwenguni kote hivi sasa. Hadi Mungu yuko hapa kinena nasi miongoni mwetu, yeye yuko Afrika, yeye yuko Asia, yeye yuko Ulaya, yeye yuko Uingereza, kokote amini wanapokusanyika yeye yuko papo hapo kati yao. Sasa baada ya kifo chake, kuzikwa na kupaa na kule kuja kwa roho Mtakatifu, Paulo akiwa njiani akienda, ambaye alikuwa Sauli, akienda Dameski, yeye aliangushwa na ile nguzo ya moto, ile logos, na huyo Myahudi hangeita kamwe hiyo nguzo ya moto Bwana Isipokuwa iwe alijua ilikuwa logos ile ile ambayo watu wake waliifuata jangwani. Ona sasa, huyo hakuwa -ha mwana wa Adamu, huyu alikuwa logos. Sasa tunasema hili kwa unyenyekevu na upendo na heshima. Ona kwamba Yesu Kristo ni yeye yule, jana, leo na hata milele. Na pia katika siku za mwisho kama ilivyokuwa kabla, wakati wa Lutu au katika wakati wa Lutu kule Sodoma, ndivyo itakavyokuwa siku ile atakapojifunua mwana wa Adamu, tena akijifunua mwenyewe sasa katika siku hizi za mwisho, ile logos iliyokuwa juu ya Yesu ambapo yeye ametoka, kwa hiyo na kurudia ile nguzo ya moto tena na kushuka chini duniani kuu. Ningesema jambo fulani, lakini natazama kanda <laughs> hawangeamini hilo, kama unge wa, ungewaambia, haingefaa kitu, wao watu ha, hawangeamini, lakini nitaacha hilo. Lakini ameshuka chini kwa kama anayechunguza hukumu inayoendelea. Na sasa hii nguzo kuu ya moto ambayo imethibitika dhahiri kabisa hata na kamera ya kisayansi iliyo hapa duniani siku hizi, ndio ile picha yake ikining'inia pale, naamini bado iko hapo, sivyo? Je, iko pale. Imethibitishwa kisayansi na walio bora sana tulionao, George J. Lacy, kiongozi wa shirika la upelelezi nchini Amerika na alama za vidole na hati akasema, niliita nili... Nili saikolojia mchungaji Branham, lakini kasema ile nuru iligusa kile kioo. Niliweka chini ya miali ya nuru zenye nguvu sana na kuifanyia uchunguzi hapa kwa siku nne au tano, na ile nuru iligusa i, ile kile kioo, na hiki kioo hakiwezi kupiga picha saikolojia. Sasa hiyo imetambuliwa, ndipo tazama kazi zake ina, ina kati yetu inathibitisha Yesu, yeye yule ambaye wakati mmoja aliishi Palestina. Roho yule yule aliyekuwa juu yake amekuja kupitia kwa mwili, hata imepitia kichwa tena, ambaye anakuja hivi punde kudai ule mwili. Amina, kichwa kinakuja kwa mwili, mnalifahamu huyo atakuwa yule mwana wa Mungu, yule mwana wa Adamu, yule mwana wa Daudi. Yule mimi niko ile uwa la uwa ndani nyiroro ya mabondeni, ile nyota ya asubuhi mimi si yeye, mimi ni mtumishi wake. Na ile nguzo ya moto si yeye, hiyo iko katika mfano wa Roho ona, iliyokuwa juu ya yule mwana wa Adamu, na imekuja sasa kutia upako wana wa Adamu, kurudisha tena huduma kama tu vile yeye alisema ingekuwa kusudi, kile kichwa na mwili wote uliosalia viunganike pamoja, kama tu ile kama ile piramidi ilivyojengwa na Enoko nasi twaona katika piramidi hiyo hawakuweka ha, juu yake kamwe, lile jiwe la kuweka juu. Mbona lile jiwe la kuweka juu alijaja bado? Vile vipandio saba katika ile piramidi, tunapitia hayo siku fulani, na ningetaka tu kuwaonyesha jinsi inapatana ina, ina, ina na maandiko kikamilifu. Na sasa ukichunguza sarafu yako ya Amerika, lile jiwe kula kuweka juu, jicho, inasema ule muhuri mkuu litakuja, na tazama na mawe hayo ije. Kuna yeyote hapa aliyewahi kuwa, kuwa kwenye ile kile zile piramidi huko Misri? Vema, ukitazama pale kuna kuna mikono iliyoinuliwa kule nyuma. Vema, mawe hayo yamewekwa pale kikamilifu, hilo na juu pale ambapo ni kama kuba. Jiwe hilo litakapokuja litakuwa kama almasi kuu ikiingiana ndani mle kikamilifu. Sasa jiwe hilo hali- halingeingiana chini pale juu ya huo msingi wa chini, wala halingeingiana na ule msingi wa pili au ule wa msingi wa tatu. Litaingiana tu na msingi wa juu wa wakati jengo lote limeingiana na lile jiwe, na Yesu hawezi kuja hadi kanisa, mwili wa amini, na huduma ambao yeye aliacha wakati mmoja utakuwa sawasawa na ulivyokuwa wakati huo kuu ndipo saa hilo la leta wao wa, pasipo sisi hawatakamilika. Paulo alisema Waebrania kumi na moja, pasipo sisi hawawezi kukamilika. Wao hawana budi kupata huduma hii kuamsha waluteri wa Wesley na wale wote katika nyakati zao, wakati hiyo itakapokuja, wakati sehemu hiyo ya ambapo tai walikusanyika kama ulivyo mzoga ndipo tai watakapokusanyika, ndivyo lile swali lilivyokuwa. E, ni kamilifu kabisa na tumai hayo yamelijibu lile swali Ndugu Branham, je, shetani aweza kutumia karama za lugha au unabii katika mtu aliye na Roho Mtakatifu? Hilo ni zuri, sivyo? Mm, naam Bwana. Kama lazima ichunguzwe kwa makini mno, makini mno kama mtachunguza katika wa Wakorinto wa kwanza kumi na nne mnaoandika ishirini na tisa ninyi kuliandika kulia, kulia. Ona mtu yule yule aliyeandika ile hakuandika jina lake, walisema Mungu akubariki. Wa ona katika Wakorinto wa, wa kwanza kumi na nne ishirini na tisa tutaona kuwa karama yoyote katika kanisa ya pasa ijaribiwe kwanza. Ona ya kupasa uchunguze uchunge, kwa sababu pepo wachafu hujipenyeza ndani. Kwa sababu kumbuka, mvua unyea wenye haki na wasio haki. Mvua ile ile iliyotuma kuukuza ngano pia ukuza magugu, maji yale yale. Wangapi wajua hilo? Sasa hilo lapaswa kudhihirisha ule uzao wa nyoka kwenu. Basi jinsi huyu mwana aliye alivyokuja, ninajaribu kulitafuta hapa nilipate kabla wakati wangu haujakwisha, la lakini siwezi kulipata. Kwa hivyo jinsi mwana huyo alikuwa mzao wa nyoka, ona Mungu ana sheria sasa kuhusu hili, katika sheria hizi za roho wa uzima, ya kupasa uchunge kwa sababu shetani hujiingiza kati. Na Paulo kitu fulani kilipofunuliwa kwa mtu fulani, ilipasa kuwa na wapambanuzi wasiopungua wawili au watatu kabla alijasema mbele Sasa pia hapa uenda nikatoa ili, naona sidari, ndugu yangu yupo hapa ha, ha, usiku huo, lakini mtu fulani alimfanyia mzaa. Mtu fulani aliondoka maskanini akashuka kwenda kuhudhuria kanisa la ndugu Jackson, akasema walienda chini kule kati ya ndege wafu. Je, uoni aibu kutoa matamshi kama hayo? Yeyote ulie kama wewe mwanangu, mwana, katika Kristo, hapa naona haya kwa ajili yako, usifanye jambo kama hilo. Juno Jackson ni ndugu yangu, Don Rado ni ndugu yangu. Masababu yake ni kwamba nilipoliweka kanisa hapa katika hali fulani, niliporudi kuona kama ninge- ninge ningepata dhihirisho la karama nu, nusu yao waliondoka. Kwa sababu unapoanza kunena au kuhubiri au kitu fulani, sharti ilikuwa i, inafikia mahali ambapo ingekuwa vigumu kuhubiri pasipokuwa na mtu fulani aliyenena kwa lugha, mtu mwingine akafasiri, mtu fulani akatoa tafsiri, na nusu yake hata haikutimia kamwe. Sasa naamini katika kunena kwa lugha, naamini katika kufasiri, lakini sharti iwe kitu fulani cha moja kwa moja kwa kanisa. Si Bwana yuaja upesi au chochote kile ambacho ni sawa, lakini msipayuke payuke ka, kama Yesu alivyosema, kama wafanyavyo makafiri. Sharti iwe jambo fulani fulani, nenda kamwambie ndugu fulani jambo fulani yeye alilofanya. Na naam, na, nenda kamwambie ndugu dada fulani yeye alipofanya jambo fulani kule nchini kule majuzi, yeye aliasi sheria za mume, mume wake nadhiri na ile kwa mume mumeo mume, asipo sawa saw, Roho Mtakatifu atamkatilia mbali hapo. Una Bwana asema hivi, ndipoingiza dambi ile ndani hapo, ndipo tunapokuwa na kanisa kama ilivyokuwa Anania na Safira walipoingia, ndipo tuna kanisa imara lenalosimama. Eh, nasema ndugu, ana mtu mmoja nilimwambia hayo, yeye kasema, una unatufinya una sana. Nilisema si nini ufinywa kule na wa, na wageni ambao sijapata kuwaona maishani mwangu, lakini nina imani na tumaini katika Mungu wangu aliyenituma mimi kufanya haya, na hakuna wakati mmoja yamekosea na hayatakosa kama mradi tu ni Mungu. Naam, si kunena kwa lugha na mambo kama hayo naamini kuwa lugha hizo na watu walio na hizo karama, kama wao ni wakristo halisi na wana hamu yake, watakusanyika wenyewe pamoja, kwa sababu na kutoa lugha zao na tafsiri na kuona kile wawezake kufanya kuendelea ufalme wa kuendeleza ufalme wa Mungu, wana huduma wao wenyewe lakini, si wa hapa katikati ya kusanyika, ambapo wewe wenye dhambi wanashughulikiwa wana, na kadhalika, Biblia Nilisema watasema ninyi ni wajinga wa, wakati mwingine wanakosa heshima sana nayo na, na, na, na mwingineyo sio. E, kikundi letu alikuwa hivyo, lakini niliwaacha waendelee kidogo. Nilisema chungeni. Sasa niliwaambia hawa ndugu, kuna after mashahidi hapa sasa, wanaojua hili nilisema liachilieni. Baada ya kitambo kidogo nita tutaona kama ni ya Mungu au la. Kama hu, haiwezi kusaimili kurudiwa, basi ni mwana haramu. Hivyo ndivyo hasa Biblia ilisema, na kurudiwa kulipokuja, nini kilitendeka je? Niliwaambia hilo muda mrefu uliopita, ona muulize Muli, mchungaji hapa, yeye alisema na hili na lile. Je, nilisema liachilieni tu, wao ni watoto, hatuwezi kuihukumu. Lakini tazama, ijapo kushikilia kwa neno hasa sasa ndugu Jo, Junior Jackson alikuwa na haki ya kutokukubaliana na hayo. Yeye anataka kanisa laki watu wote wanataka kunena kwa lugha na mengineyo mkutanoni. Hizo ni ni, ni taabu za, za ndugu Ja, Junior. Hiyo hiyo ni hiyo ni juu yake, lakini Junior Jackson anaamini ujumbe huu sawa sawa kama wengine watu wetu wote wafanyaje. Yeye ni mmoja wetu na si ndege mfu kuenda kule. Junior Jackson ni mtu wa Mungu ninayempenda kwa moyo wangu wote na yuko hapa usiku huu, kwa hivyo naweza kumsifu. Nitakaza na na na ndugu Rado. Sidhani Don yuko hapa usiku huu kwa sababu wana kanisa lao wenyewe, lakini yeah. kama ningeona kila, kila mtu akija humu makanini kisha aondoke aende kwa Don Rado, au ndugu JT panel au ndugu yeyote wa ndugu hao wa, waumu walio ndugu zetu hapa na raia wenzetu wa ufalme, ningefurahi sana, singejua jua la kufanya. Ningesema, Bwana jaza hili tena, hebu na tumwage hili na kulijaza tena. Ningelipenda hayo, ningependa kuona wavulana hao. Wao ni wao ni watoto wangu sasa je au au wengine wote si lazima waamini tu kama vile nifanyazo. Si lazima wafanye hivyo. Kama nilivyowaambia asubuhi hii, hata mimi sikubaliane na mke wangu au yeye akubaliane nami. Vipi kama ningeenda meza na junior achukue andazi la tofaa, nami nichukue andazi la tunda la Ulaya? Ndugu, sisi sote tunakula andazi, tutakubaliana pale, lakini nasi sisi sote hubiri njili ile ile, taratibu tara za kanisa lake. Mwajua Petro na Paulo walikuwa na tofauti sisi katika mafundisho yao, lakini jinsi Petro alivyokuwa akijiweka mwenyewe walikuwa na, na tofauti ndogo katika hilo, lakini haikuwatenganisha. Walikuwa ndugu hai. Hakika tutakuwa na to, tofauti, si tofauti. Sikubaliani na Assemblies of God, sikubaliani na miongozo, miongozo yao, lakini kuna watu wengi wa Assemblies of God ambao ni ndugu wapendwa sana. Sikubaliani na fundisho la umoja, lakini kuna wengi wa watu hao wa ambao, ambao ni watu wapendwa sana. Nakubali, kubali, kubali, kubali, yani na kubali. Sikubaliani na wabaptisti na wapresbyteria na miongozo yao, lakini ndani mle kuna wakristo halisi kwa njia yoyote. Jioni hii nilichukua barua ya simu nika- nikaikosa ndugu mmoja muvili Baptisti alisema yeye amekuwa akijaribu kwa muda mrefu kufikia mahali au kupata mahali ambapo watu walimheshimu Mungu, baada badala ya kuheshimiana wao kwa wao. Na ndugu mpendwa anayekuja katika kanisa ile, alisema nitakupeleka mahali kama hapo. Yeye alikuwa na hamu kufika hapa. Mbaptisti umeona, wametawanyika wa kila mahali. Sio kubadiliana na mwongozo wao, lakini hakika napenda kundi lile. Kwa hivyo usiseme hilo kuhusu hao ndugu. Sasa ndani humu, karama hizi nini, ni sharti zichunguzwe. Hakuna karama, lazima kuzichunguza. Shetani anaweza kuigiza kui kuiga ka, karama yoyote. Tazama hawa waimbaji wabito wa sasa, wakienda kuiga uponyaji wa kiungu, watovu wa uadilifu wa, wa wachafu waliooza, waliozaliwa toka kuzimuni. Ona vema. Je, Danieli alikuwa mtu wa nne mm, katika ile tanuru ya moto kwa sababu yeye alikuwa nabii katika wakati huo? la ilikuwa ni Yesu yule mtu wa nne alikuwa kama kama mwana wa Mungu. Si dhani alikuwa ni nabii, kwa sababu yeye alikuwa katika tundu la simba, lakini singeamini kuwa na Daniel alikuwa katika tanuru ya moto. Ni vigumu kuamini, sasa hapo huenda huko sahii, lakini basi, hilo ni wazo langu la tu. Ndugu Branham, katika Mwanzo sita na kifungu cha kumi na mbili Mungu alisema kwamba kila mwenye mwili amejiharibia njia yake. Je, ili nataja kuhusu Talaka na ndoa kama ndivyo? Je, Yesu alitaja jambo lile lile yeye aliposema kwamba kama ilivyokuwa siku za Nuhu ndivyo itakavyokuwa siku ile atakapofunuliwa mwana wa Adamu katika Mathayo 24 kifungu cha 38 na 39. Ndugu Branham, kuna watoto watakaozaliwa katika ule utawala wa miaka elfu, miaka elfu, ule utawala wa, utawala wa miaka elfu, miaka elfu ya utawala wa Kristo hapa duniani, au kutakuwako na ishara yoyote duniani dhambi yoyote kumradhi, duniani katika wakati huo, na kutakuwa na watu duniani katika miili hii wakati huo? nitajaribu kuyapitia upesi sana sasa katika Mwanzo sura ya sita kifungu cha kumi na mbili Mungu alisema kila mwenye mwili alikuwa amejaribia njia yake. Naam, hiyo ilikuwa ndoa, talaka na kadhalika. Biblia ilisema kama ilivyokuwa katika siku za Nuhu, jinsi walivyooa na kuolewa na mambo kama hayo. Hiyo ndiyo mojawapo ya ishara za siku za mwisho, mojawapo tu wa ishara zile. Sasa kama hayo ndio tu ulimwengu uli, ulikuwa ukifanya singe yaita ushahidi wa wakati wa mwisho si zaidi kuliko niwezavyo kuita kunena kwa lugha, ushahidi wa Roho Mtakatifu. Ni kweli kabisa kwamba hapana budi kuja wa, wakati ambapo ndoa na talaka ziko tu kama ilivyokuwa katika siku za Nuhu, lakini kuna mambo mengine yanayoambatana nalo. Ni mojawapo tu ya ishara zile, na kunena kwa lugha ni mojawapo wa i... wa ishara za Roho Mtakatifu, lakini si ishara isiyoweza kukosa ya Roho Mtakatifu, si zaidi kuliko wanawake wa wa wa, wa na waume wa wakioana na kutalikiana na kuoa tena, hilo hiyo haingekuwa so, ishara pekee. Kama hiyo ndiyo ishara pekee ambayo ingalikuwepo, singali ita hivyo. Ona, mambo mengine hayana budi kuambatana na kunena kwa lugha au, au karama nyingine yoyote kuifanya. Mungu sasa, je, watoto watazaliwa katika ule utawala wa miaka elfu hilo mo? Ni swali moyoni mwangu, mwangu ambao niliwaambia majuzi si, sijui. Inaonekana sana kama ingekuwa hivyo, inaonekana sana kama ingekuwa. Nitakuwa mwaminifu kwenu, si, si, si jinsi nijuavyo, sijui. Hadi wakati huu kama Mungu atanifunulia hilo nitawaambia lakini ngoja, lazima eh, lije toka kwa Mungu. Ninyi watoto wangu, singewaambia sijui, kama kutakuweko au kama hakutakuweko, siwezi kusema. Au kutakuwa na dhambi duniani wakati huo? La, hakutakuwa na dhambi yoyote duniani, shetani amefungwa, na kutakuwa na watu duniani katika hii miili ya kawaida wakati huo. Naam Bwana, tutakuwa na miili yetu iliyotukuzwa papa hapa duniani, tukila, tukinywa, tukijenga manyumba na, na, na, na tukiishi kama tunavyoishi sasa, wa kwa miaka elfu ni, ni fungati ya bibi harusi na bwana harusi. Ndugu Branham, Yesu alimaanishaje katika Mathayo kumi na mbili kifungu cha thelathini na mbili ambapo Yesu alisema yeyote atakayenena neno juu ya Roho Mtakatifu hatasamehewa katika ulimwengu wa sasa, wala katika ule ujao? Tafadhali nifafanulie mafungu haya ya maandiko. Um, asante. Na eh, lina jina la mtu yule, yeye ni mhudumu vema. Ndugu, mimi wewe huu mwana theolojia mimi, sivyo. Lakini ningependa kusema ili kuwa Yesu alisema yeyote atakaye nena neno juu ya Roho Mtakatifu hata samehewa kwa maneno mengine, kuyaambatanisha na maandiko mengine yote, kila dhambi watasamehewa kwa wanadamu, ila kwa kumkufuru Roho Mtakatifu hawatasamehewa wanadamu. Kukufuru Roho Mtakatifu ni kumfanyia mzaa, kunena juu yake, kumdhiaki, kufanya kitu kama hicho ni, ni, unapovuka mpaka kati ya mema na mabaya. Sasa ukiona Roho Mtakatifu kwa ma, mfano vipi, kama Roho Mtakatifu angeshuka hapa na kupambanua kama afanyavyo, na vipi kama huyo angekuwa Roho Mtakatifu na hukuamini ilikuwa yeye, na uliondoka na kumfanyia mzaa na kunena juu yake Sijali yale utakayowahi kufanya, umeangamia. Na uwezi kufanya hivyo, hiyo yaonyesha papo hapo kuwa wewe si wa Mungu, kwa sababu uzao wa Mungu unakaa katika mtu huyo, naye hawezi kutenda dhambi. Basi dhambi ni nini? Kutokuamini yeye. Aonapo neno likidhihirishwe, yeye ataliamini na yeye aweza tu. Ona, kuna dhambi moja tu, dhambi moja tu. Wangapi wajua hilo? Hiyo ni kutokuamini. Naam. Kuzini si dhambi. Kuvuta kubu, sigara, kusa, kusema uongo, kuapa, hizo si dhambi. Hayo ni matunda ya kuta kuamini. Unatenda hayo kwa sababu wewe si mwamini. Naam. Kwa hivyo ona, kuna dhambi moja pekee, na hiyo ni kutokuamini yeye. Asiamini amekwisha kuhukumiwa, haijalishi ye, yale yeye afanyayo, wala chochote kile, yeye kwanza amekwisha kuhukumiwa. Vema ndugu Brana, je, ni kosa kwa kijana asiyeolewa asiyeolewa, halikusema nani Her, kukata nywele zake zao, yes. Nadhani ni mwanamke yes, naam ni, ni kosa kwa mwanamke yeyote kukata nywele zake? Hilo ni swali mdogo na fupi. Je, na mnashikwa na usingizi yes. Vema, tutatutarekesha upenzi yes. Tuweza nilikuwa na jaribu sana kupata hilo la uzao wa nyoka. Muombee mtoto wetu wa kiume katika hilo, ni ombi la maombi. Nilichukua tu haya na kukimbia. Ndugu ndugu brana, mje wanawake wanahusu wanaruhusiwa kufanya kazi katika mahali pa umma hali wakiwa na waume wenye afya na watoto. ninamuulizia swali hili, mtu mwingine vema. si, sijui hilo, siwezi kusema, lakini nina, nina wazo hili Hebu niseme hivi, na mimi kama ningalikuwa mwanamke mwa mwa nami najua kuwa mume wangu alikuwa mwenye afya na alikuwa na kazi nzuri anayofanya, na mimi ningekuwa fu furaha kwangu kukaa nyumbani kuwalea watoto wangu na kufanya na, na, na, na kuwatuza watoto wangu na kuwalea na kumpa, na kumpenda Bwana, na kama ningekuwa na wa, wa, wakati wowote uliosalia kwa kuosha ku, ku, kuosha kwangu na na mambo ambayo nitakayofanya nafikiri ningefundisha watoto wangu jinsi ya kumtumikia Bwana. Sasa kama una deni eh, au kitu fulani ambacho utajaribu kumsaidia mume wako kukilipia au kitu fulani ambacho kinakulazimu kufanya hivyo, bema, nadhani hilo ni sawa, kama utajaribu kumsaidia na na na uishi bibi wa heshima. Nami nafikiri na na ni vigumu, hakuna mtu aliye na akili timamu anataka mke wake kuingia katika kundi ambamo mna waume watovu wa adabu, wachafu wa mambo kama hayo. Lakini kama ni claro inamlazimu mwanamke kuingia katika hayo nadhani kuwa yeye apaswa ku, ku, ku mumewe apaswa kujua kuwa yeye yu Mkristo alisi anayeweza kuaminika, mwanamke mwaminifu. Lakini sasa kusema kuwa yeye apaswa kufanya kazi, sijui ona, hamna andiko kuunga hilo mkono na mimi ninatoa tu maoni ya hayo. Lakini nadhani kama mwanamke anataka kufanya kazi, naye yu katika kufanya kazi, yu ataka kufanya kazi. Sasa mimi hakika napinga wanawake kufanya kazi katika ofisi hizi ambamo hao wafanyabiashara wanafanya yasiyofaa, wanafanya mizaha michafu na mwanamke mke mzuri na msafi akiketi uh, pale na mambo hayo yote machafu na yenye ma, ma, masizi yakizungumzwa pale hivyo. Ninapinga ni, ni ni hilo, nadhani ya kupasa utoke kati ya upuzi kama huo. Lakini sasa kama mwanamke aweza kuenenda kama, kama Bibi Alisi heshima na kujaribu kumsaidia mume wake afanye kitu fulani, kugharimia nguo chache na za watoto kwenda shuleni au au kulipa deni au kitu kama hicho, naye anataka kufanya kazi hadi hiyo imemalizika. Sasa ili ni ili si bwana, kwa sababu sina andiko kwa hili. Ninasema tu kuwa hilo lingekuwa maoni yangu, lakini kama sivyo, singalidhani tu, kwa sababu yeye yeah, anataka kufanya kazi tu na kutanga tanga hapa na pale na kupata au pesa zaidi za kutumia kutangatanga hapa na pale, na kukimbilia vitabu vya vilabu e, vya pombe au kunywa pombe, kuvuta sigara na ye kufanya yasio fadha. Na sidhani yeye apaswa kufanya hivyo. Nafikiri yeye apaswa kukaa nyumbani, ajaribu kuwa bibi wa heshima na kutunza nyumba yake, kama Yesu katika ya pili la kama Yesu kama ninyi katika ndoa ya pili ambapo wote wawili tayari wametalikiwa, ili kutub kutubu, ni je, kutubu kwa tosha, au mnapaswa kumaliza au mnapaswa kukomesha uhusiano wenu wa kindoa kusudi mumewe e, muwe sahihi kama kama mko katika ndoa ya pili ambapo nyote wawili mmekatiliwa, mmetalikiwa, me, nadhani nimekwisha jibu hilo. Ona, naam, nimekwisha jibu hilo ambapo wote wawili wame wame mimi tu la, la, la, la, la, la, kunibidi kupitia kwa mambo haya yenye watu. Nina marafiki wanaoketi hapa, wanao kati yao wanaonisikiza, nawajua wanao, karibu tu huwa kusema hivyo, lakini sina budi si, si, kuyasema. Ona na ulimwengu huko katika hali ya uharibifu sana. Maskini mwanamke fulani mpendwa anafanya makosa na, na na kuolewa na mlevi na wanamwacha huyo, au maskini mwanamume fulani alioa malaya fulani bila kujua, kisha afungwe kwa huyo mwanamke au huyo mwanamume maisha mwake mote. Hilo ni jambo la kuogosha. Ndoa ni kitu kitakatifu. Wakati mwingi watoto wenye dhambi wanaingia na kufanya mambo, kisha wanashangaa yote ni ya nini, bwana na nini nini. na mimi, akiniruhusu kueleza hii ndoa na talaka jinsi inavyopaswa kuwa, naamini itadhihirisha mambo uchungu nzima katika hayo yote. Mwisho wa upande wa kwanza wa kanda. Upande wa pili unaanza na swali lilo lisilomalizika, twaona je, kwa nini hatuwezi kuuza nyumba yetu? Asante tume maneno yaliyoongezwa ya, ya, ya tumeomba na kufunga na kuiuza, bali hamna matokeo. Vema. Sasa ndugu au dada hawakuandika majina yao, lakini yeyote ye yule, sasa kama mnajaribu kuuza mali zenu na mmefanya kile mme, mnataka kuiuza na labda mnunue nyingine au chochote kile au chochote mnachotaka kufanya, sijui kama na madomoni yenu ni sahihi. Mna, mnajaribu kununua nyumba kama mna wa, watoto au kitu kama hicho, mnataka kupata nyumba bora au kitu, sijui habari hizo lakini ningesema hivi, kama mnajaribu kuiuza na mnafunga mkijaribu kuiuza, basi ikabidhi kwa Bwana, na mlisahau ona, kwa sababu huenda ikawa kwamba Mungu, huenda mkahamia mahali penginepo, na huenda si halali ona. Kama wewe huu mkristo na unamwamini Bwana, kwa sababu hakika wewe unamwamini, au aunge kuwa unafunga na kuomba ona. Kwa hivyo ningelikabidhi tu kwa Bwana, sema sasa, Bwana, utakapofika wakati wako kwetu kwe kuiuza, wewe utamtuma mnunuzi, ndipo imeka a kwa Bwana, ondoa mkono wako kwake na usonge mbele, naamini itafanyika. Ninarakisha hapa, kwa sababu wakati unaniishia. Ndugu Branham, je, ni kosa kwa mwanamke kusokota nywele zake? Nimekwisha jibu hilo. Hakika sijali iwe iweke tu ndefu. Ona si na najua na, mna sikusudii kuwa mcheshi kwenu. Wasichana, mnaona hiyo ni kwa unyofu. ninyi nini, ninyi mnataka kujua na mnaniuliza mimi, mna imani kwangu, au amgeniuliza hilo sasa. Nina imani ni nanye, dada, kuwa ile ningewaambia na mimi mngelifanya, siwezi kulithibitisha hilo kwa maandiko. Kama mnataka, kama una nywele nzuri za kipilipili na wewe umwanamke, unataka kuonekana mrembo kwa mumeo, kwa ajili ya mpenzi wako wa kiume au kitu kama hicho, siwezi kuwaambia kuhusu kusokota nywele zenu, au au waliliita wali nini kutia rangi au vipi? Sisi sina lolote la kusema kuhusu hilo, hilo ni juu yako. Mwaona, nina ninyi tu kati, muulize tu Bwana la kufanya yeye, yeye atakwambia, kwa sababu nina, ninajaribu kueleza mambo kwa maandiko. Ona, tafadhali tafafanua wa Korinto wa kwanza kumi na tatu nane kumi na mbili. Sasa kwa kuwa neno kamili limerudishwa kwa kanisa, je, vifungu hivi vi vimetimia? Sasa nadhani nilipitia hayo hivi punde, sivyo? Lakini ijapo ile iliyo kamili, iliyo kwa sehemu itabatilika. Paulo alisema nijaposema kwa lugha za wanadamu na za malaika na kufanya mambo kama hayo hapa, lakini ijapo ile iliyo kamili. Sasa kuna chochote kamili ila Mungu la Bwana? Je, Mungu ndiye kamilifu? Hapo mwanzo kulikuwa hapo kulikuwa kwa kusanyiko la jibu Neno, naye Neno alikuwa kwa Mungu, naye Neno alikuwa Mungu. Neno bado ni Mungu. Ona vema, ijapo ile iliyo kamili, iliyo kwa sehemu itabatilika. Ndugu Branham, ni kosa kunyolewa kabisa. Nadhani nadhani huyu ni mwanamume na natumai ndivyo. Vema, sasa wanawake wengine hufanya hilo. Hakika nilikuwa nikisafiri kwa wakati mmoja, nilipokuwa mlinzi wa wanyama hapa, nikienda juu hapa, nilikuwa ni nimeketi mle na mwanamume alikuwa akiongea hivyo, alikuwa amevalia kofia ya mfua chuma, nami nilikuwa tu naongea naye naye alikuwa akiendelea kuvuta sigara, alikuwa amevalia miwani ya mfua chuma imesukuma juu hivyo, ilikuwa juu hapa karibu. Nilikua eh, nami nilikuwa nimeketi pale, nilikuwa nimeketi pale nikiongea na mtu yule. Yeye alisema kitu fulani pale na, na tukaanza kucheka, nikampiga piga miguuni, nikasema we hilo hilo, hakika la, la chukua keki hivyo, nami nilikuwa nimeketi pale, si hivyo? Na moja kwa moja mwanamke fulani aliyekuwa ameketi upande wa pili akasema, niambie Ruth unaenda ku alikuwa amevalia surupwenye suru mkubwa mno mnene, kama mwanamume ameketi pale akivuta sigara na kumpumulia moshi pwani mwake. Nilidhani ni mwanamume. Kitu fulani kuhusu kutupa tochi yenye mwali kali ya hewa na kufanya kitu fulani kugonga kichwa na uh, cha mtu fulani na kugonga kile mnakiitaje, kisha kaanza kucheka. Nilicheka pia na kumpigapiga mwanamke yule mguri nikidhani alikuwa mwanamume. Siweza kutofautisha, huwezi kutofautisha. Na Biblia inasema mwanamke yote anayevaa mavazi yanayompata ya, ya, ya mwanamume mwana ni chukizo. Naam, la ndugu, ukitaka kunyolewa kabisa nitakwambia wewe, ngoja hata ukaribia kufikia umri wangu utakuwa hivyo. Kwa hilo hilo ni jema, sikusudii hilo hivyo, rafiki, Bwana akubariki. Kama unaamini ndugu, Branham anakwambia kweli, si dhani Mungu anasema lolote kuhusu wanaume, kifuniko chake, urefu wa kifuniko chake, ni mradi ananyoa nywele zake kama yeye acha nywele zake zikuwe na ziwe ndefu kama za mwanamke. Biblia inasema ni aibu kwa mwanamume kufanya hivyo. Lakini sasa, kama kama mradi tu una nywele na na, na na umvulana na mdogo nami, najua nimesema chungu nzima kuhusu hilo, nanye wauni mlionyolewa kabisa na kadhalika, vitu kama hivyo. Lakini ninasema tu hilo ona, si, si dhani Mungu anajali jinsi mwanamume anavyokata nywele zake, bora tu azikate kwa sababu kichwa chake ni Mungu. Head... lakini kichwa cha mwanamke ni mwanamume. Kwa hivyo yeye apaswa, na mwanamke akikata nywele zake aheshimu kichwa chake. Ndipo mwanamke asiye na heshima apaswa kukatiliwa na kufukuzwa, sio sivyo? Kwa hivyo mwanamke akikata nywele zake, yeye ana mume wake, ana haki ka kamili ya Biblia kumfukuza kwa kuishi maisha mabaya, mtu asiye mwaminifu. Wangatu wanajua hiyo ni kweli, ni yale Biblia ilisema, kwa kuwa aheshimu kichwa chake. Haimpase mtu kuishi na mwanamke asiye mwaminifu. Ndugu Branham, Isaya aliponena na binti wa Sayuni, au alipowaambia na kusudia, nadhani walimaanisha, wali alinena juu ya wa, wale binti wa Sayuni kuhusu vifuko, kusokota nywele, na badala ya nywele zilizosokotwa zilizosukwa vizuri, upaa badala ya je, hayo yatakuwa ya siku hizi? Au je, bibilia ya kale haifai kama wengine wasemavyo? Bibilia ya kale kila mara itatumika na kila neno ambalo Mungu anasema lina maana, na na Bwana, jambo pekee lifanyalo kutoka kwa bibilia mpya hadi kwa bibilia ya kale ni kuitukuza tu. Yesu alisema nimesikia kwamba imesema usizini, ilipaswa uwe katika tendo lakini nawaambieni kila mtu amtazamaye mwanamke kwa kumtamana amekwisha kuzini naye moyoni mwake. Ni mambo ya kuvutia jinsi gani sasa. Yanipasa nifunge marafiki inachelewa sana, inachelewa zaidi. Sasa hilo ni ndefu mno. Hebu tuone kama anaweza kupata jambo lingine. Hebu tuone, ndugu Branham, wa wanawake wapaswa, ole wangu kutengeneza nywele zao, kila kwa njia yoyote unayotaka kuitengeneza. Timotheo wa kwanza mbili tisa ona, na wanawake wajipambe kwa mavazi ya kujifikiri. nataka ku nataka kutengeneza yangu inavyopendeza inavyompendeza Mungu. Mungu akubariki dada mpendwa, asante, na Mungu akubariki. Tuombe. na mtu yule akaandika lake Sharon. Hakika dada, Mungu akubariki. yake ikuwe ndefu iwezavyo kuwa ndefu. Dada ni msichana mdogo, Mungu akubariki mpendwa. Ni sawa, waendelea vivyo. Baada ya bibi harusi kunyakuliwa, je, yeyote wa wale wanawali wapumbavu ataokolewa au wao wote wataangamia? la ona kila kitu kitamalizika kwa ajili ya kanisa la kimataifa wakati yule bibi harusi atakapoondolewa duniani. Roho wa Mungu ataondoka duniani. Mwenye uchafu na azidi kuwa mchafu, na mwenye haki na azidi kufanya haki, na mtakatifu azidi kutakaswa. Kwa maneno mengine, madhabahu yanajawa na, na moshi ambapo yule yule wakili mkuu anasimama kuwatetea mahakamani. Mkri Kristo ataondoka kwenye yale madhabahu, siku zake za kupatanishi zitakwisha. Kule kunyakuliwa kwaja, yeye ataondoka madhabahuni aende kukitoa kile kitabu cha ukombozi na kudai kila kitu ambacho yeye amekomboa. Hakuna tena kazi ya upatanishi wanga, wangapi wafahamu hilo? ninalo kwenye mojawapo ya zile miuri au mojawapo ya zile nam zile miuri, naamini ndio hilo aliko ambako Kristo anakuja kudai kazi yake ya upatanishi. Sasa hebu kidogo, je, wale wanawali wapumbavu wataokoka? la mambo yote yanayotendeka yeye yanatendeka ya, ya ya sasa baada ya wakati huo yeye yumo katika hali sasa, yeye atapaswa kupitia katika ule utawala wa ile dhiki, na sababu yake ni ni kwa kwa maana yeye ameukataa ule utakaso katika utimilifu wake. Yeye ni muamini anayekiri kuwa muamini, lakini yeye atapaswa kupitia katika ile dhiki. Biblia ilisema na wengine wote, yule nyoka akatoa maji kutoka kinywa chake na kufanya vita na hiyo. Ni saa jinsi gani ile il hakujapata kuwa na wakati katika historia ambapo makanisa ambapo makanisa ya kawaida yamekuwa na njaa sana kupokea ubatizo wa Roho Mtakatifu. Mimi mi, mi unena kwa niaba ya wafanyabiashara wa Kristo mara kwa mara, ni wapresbiteria na walutheri wa katoliki na wote wale wabaptisti wa, kwa mamia, Church of God nadhani ni pilgrim Holiness, Seventh, Seventh day Adventist. Kila mmoja wao akizunguka yeah, akijaribu akizungu, akizungu, kupata. Ona, sasa hii ni jambo la kushangaza. Tafadhali msilichukue kama fundisho, lakini mwafahamu yale ya maandiko yalisema yangetendeka wakati, ili litakapo li, li, li, li, li, litendekapo wakati ulikuwa umekwisha kwa kuwa tazama, kulikuwa na wanawali saba au wanawali kumi walioenda kumlaki bwana harusi, na nusu yao walikuwa na mafuta katika taa zao, nusu yao hawakuwa nayo. Hiyo ni sehemu ya mwili ule u... iliyokufa f... na sehemu iliyo hai, wale watano wenye busara walipo, sauti ilipopazwa, tazama, bwana harusi, wao wote walitengeneza taa zao, wakaamka na kutengeneza taa zao ili waingie katika ile karamu ya harusi. Lakini wakati wale wanawali wa mbavu waliposema, tupeni mafuta yenu kidogo, maana taa zetu zinazinika. Ona, tupeni mafuta yenu kidogo. So wao walisema sivyo, tunayo tu ya kututosha sisi wenyewe, nendeni mkajinunulie. Nao walipokuwa wakienda kununua, bwana harusi akaja. Wakati tangazo lilipotolewa, ile mbiu, bwana harusi waja, kila mtu alitaka kuwa sarihi upese sana. Si huo ndio ule wakati ambapo maandiko yale yako kwenye ukuta eh? Tunataka ubatizo wa Roho Mtakatifu, tunataka hiki kile au kinginecho. Lakini walipokuwa wakienda kununua hayo, bwana harusi akaja, wale wenye busara wakaingia, na hao wengine waka nje, ambapo watakuwa wakilia kuomboleza na kusaga meno. Nimepata maswali maridadi ndani humu ya kuambatana na hilo. Nina, nina, nina, nina ni nani yule mtu aliyevalia mavazi akaingia ambaye hakuwa ame- amevalia vazi la harusi, na maswali hayo yote yanayofungamana katika hilo. Je, mtu aweza kutoa fungu lake la kumi kwa mtu binafsi au yampasa mkristo afanye kazi? Hakika, anapaswa kufanya kazi. Yeye ndiye mtu mmoja atakayefanya kazi. Ni Mkristo kulipa fungu la kumi kwa mtu binafsi? Inategemea huyo mtu binafsi ni nani. Naam. Katika Waebrania saba wakati wa kwanza kufungu la kumi ilipotajwa katika katika hali ambayo sisi, ngoja kidogo. Naamini amini, swali nambari mbili la eh, eh, la kwa ndugu kasema, maswali mawili kwa ndugu Branham, wakati katika Waebrania sura ya saba wakati Ibrahimu alipokuwa akirudi, akiru, kutoka kwa kuwapiga wafalme, akakutana na Melkisedeki akampa fungu la kumi. Huyo alikuwa Melkisedeki yule mfalme wa Salemu ambaye ni mfalme wa amani na mfalme wa haki, ambaye si mwingine ila Mungu mwenyewe. Ona, lakini unapolipa sehemu ya kumi, hakika pale una wii wa fungu la kumi, ndipo pale unapopata chakula chako. Leteni zaka zenu ghalani mwangu, asema Bwana, sivyo? Mkanijaribu kama anavyosema Mungu, kama sitawafungulia madirisha ya mbinguni na kuwa mwagieni baraka hata isiwepo nafasi ya kutosha. Namwimiza mwanamume yeyote au mwanamke ambaye halipi halipi fungu la kumi, akubali hilo. Ningesema hapa hata asubuhi, nikiwaambia ninyi yale, yale yanayotendeka nilipoona na hali gani niliyokuwamo, lakini nikiwa mwaminifu tu, niwezaje kuwa nilitoa sehemu ya kumi na nilipochukua pesa zangu mwenyewe toka kanisani humo au mikutano yangu mwenyewe, ningechukua zaidi, ningetoa sehemu ya kumi, ndipo ningeitoa kwa wahudumu na kutoa iliyobaki kwa wahudumu. Ndipo wakati singeweza hivyo, ndipo ki, ndipo kitu nilichofanya nilichukua asilimia kumi na kumpa Mungu tisini, ndipo sasa sheria iliponiambia singefanya hilo, ilinipasa kuchukua na kama ningelifanya hivyo, yote ingetolewa kwa kwayo, basi ingenipasa kuepuka na kutoa na kutoa kwa misheni mishe za ng'ambo na kadhalika, na alafu nichukue tu mshahara kutoka kwa hiyo wa dola mia kwa juma, nami ulipa fungu langu la kumi kutoka kwake. Na Bwana, naamini katika kutoa fungu la kumi ni mmoja wapo wa baraka za Mungu ambazo zimethibitishwa kuwa baraka. Mnasema hilo ni la Agano la Kale, ni la Agano jipe pia. Na Bwana mpendwa, ndugu brana, mtoto akizaliwa wa nje mm, ya ndoa, je, mtoto huyu aweza kuokolewa au kuwa katika kule kunyakuliwa kuokolewa? Na hakika naamini mtoto yule ange huyo mtoto hawezi kuizuia ile, limekwisha kufanyika. Hiyo ni kweli, lakini ni ni kuhusu kuwa katika kule kunyakuliwa kuokolewa, ningesema naam, lakini katika kunyakuliwa ni mzao aliyechaguliwa tangu awali aingiaye katika kule kunyakuliwa, na siwezi kuamini kuwa wa uzinzi alikuwa mzao uliochaguliwa tangu awali, mwafahamu. Ona, naamini watu waweza, mtoto yule anaweza kuokolewa, hana hana haki yake mwenyewe, ni ni tendo mbaya mno na kadhalika, lakini sasa katika dola la kale mtoto alipozaliwa mwana haramu, hata angeingia katika kusanyiko la Bwana kwa vizazi kumi mia nne na kitu. Laana hiyo ilikuwa mbaya mno. Wazia hilo. Uh, ee, mtoto asiye na hatia, mjukuu wa n'a cha cha kiningine chake waza wa tu kining'ina cha kining'ina cha kining'ina cha kining'ina kumi vya mtoto yule hata hangeingia katika kusanyiko la Mungu. Naam lakini mwaona, hakukuwa ha na lolote pale lenye nguvu kutosha kusamehe dhambi hiyo. Ile damu ya agano la kale haikusamehe dhambi, ilizifunika, lakini ile damu ya Yesu Kristo huiondolea mbali. Hiyo ndiyo tofauti. Sasa damu ya Yesu Kristo inapoingia, hiyo ndiyo tofauti. Ndugu Branham, tunataka kuwa karibu na ujumbe wako iwezekanavyo. Je, tuamia Arizona au Jeffersonville? Jiamulieni mmojawapo. Hakika nawapenda, sijali mnaenda wapi, mnafanya nini. Lakini sasa, kama wosia, naamini ningekuja Jefferson vile kama mtaama ayudhuru ningekuja Jefferson, naamini mimi niko hapa zaidi kuliko nilivyo Arizona. Hilo ni zuri. Ndugu Branham, je ku, kumechelewa zaidi kuhubiria ku tena wenye dhambi? La hasha, usiingize hilo ni ani mwako. Ndugu endelea kujenga nyumba, endeleeni kufanya kila mwezacho, endeleeni hata mtakapotwaliwa, ona Swali nambari mbili. Je, waliookoka wapaswa kujitenga na wenye dhambi katika ibada? Je, waliookoka wanapaswa kujitenga na wenye dhambi kuabudu? Sijui hasa lile unalomaanisha. Kama unamaanisha wenye dhambi kule nje, kwa unamwabudu Mungu kila mahali, lakini nadhani kama tungefanya hivyo tutapataje kanisa? Kwa sababu wenye dhambi huja kanisani na kuketi kando ya Mkristo. Usijitenge na chochote ila dhambi, si wenye dhambi. Mchukue mwenye dhambi ukiweza, lakini usi, usiwe mshirika katika dhambi zake. Je, mke aliyeokoka apaswe kujinyima kwa mume wake kama mumewe ni mwenye dhambi? La, bwana. La, bwana. Huyo ni mumewe. Utampeleka mbali sana na, na mume na, na Mungu kuliko ulivyowahi kuwa kwa kufanya hivyo. Ona, naam. Ndugu dada ulio... uliolewa naye, naye ni wako nawe ni wake. Ndugu Branham, nini maana ya kutangua ndoa? Je, watu wale wako huru kuoa au hili ni jina tu latalaka. Ningependa maelezo machache juu ya hili hakika. Wameoana mradi tu wametoa hiyo na nadhiri, wameoana. Ni kama tu kwa mvulana, kama mvulana anaahidi msichana kwa nia njema, yeye anawajibu kwa msichana huyo, yeye ni kama tu aliyemwoa. Jambo pekee sheria ifanyalo ni kuwapa ninyi hati ya ya haki ya kuishi pamoja kama mume na mke. Lakini mwanamume anapomwambia mwanamke, nitakoa mpenzi, nitakuchukua wewe kama mke wangu, je, utanikubali? Yeye yeah, ameoa na, nadhiri yako ni takatifu. Hiyo ndiyo ikuozayo. Haidhuru, hakuna mhubiri awezaye kuwaoza kuwa, wala hakimu wala chochote kile. Ni nadhiri yako mwenyewe kwa Mungu na mwanamume huyu, unapoahidi umeolewa. Tazama, unasema ndugu Branham, je, hilo ulisema ungejibu hilo kwa Biblia? Je, mnataka biblia kwa hilo inei? ni mikono yenu mkitaka. Sasa tuna, tuna dakika ka, karibu sita au nane tena. Yusufu mumewe akiwa mtu mwenye haki ali, mumewe aliyemposa tayari aliitwa mumewe. Yusufu, mumewe, kwa vile alivyokuwa mtu mwenye haki, alikuwa akiazimia kumwacha kwa siri kwa ajili ya haya, lakini kabla hawajakaribiana alionekana ana mimba kwa uwezo wa Roho Mtakatifu. Ona, na ma ma malaika wa Bwana akamtokea katika ndoto akisema, Yusufu, mwana wa Daudi, usihofu kumchukua Mariamu mkeo. Amekwisha oa yeye, alikuwa amemwahidi na ya nabii mdogo. Kama uliahidi kumwoa mvulana yule, una wajibu kufanya hivyo. Ukimwoa mwingine baada ya nadhiri hiyo, basi tangu sasa na kuendelea haidhuru, utakuwa ukiishi katika uzinzi na tazama, jambo lile lile kwa mvulana anayeahidi kumwoa mwanamke. Usitoe nadhiri yako kwa mtu yeyote isipokuwa umekusudia kuitimiza. Kumbuka kuna Biblia. Kwa hiyo Yusufu aliahidi kumwoa Mariamu, na Mungu alisema kuwa hilo lilikuwa. Soma ile sheria za Agano la Kale kuhusu hayo, ona Torati ya Agano la Kale. Kama uliahidi kumwoa mwanamke na ukamwoa mwingine, ulikuwa ukizini na ulifukuzwa nje ya marango na ambwa, na ya kupasa utimize nadhiri zako unapoahidi kumwana mwanamke eh. Yee ni chombo kidogo kitakatifu, nacho ni cha kuleta uhai wa mtoto duniani, tena wa watoto duniani. Kwa hivyo unapomwahidi ya kupasa umwoe. Je, kum kumechelewa sana kwa ibada za gerezani na kazi kama hizo kwa ushuhuda, kujaribu kuwaokoa watu? Pia mtu apaswa kuuza vyote walivyo navyo sasa, kwa sababu Bwana yuaja upesi. Vyema, una- unafanyaje? Natumaini, natumaini sijasema lolote ambalo lingewafanya ninyi kuamini mambo hayo, sivyo? kama mmefanya hivyo, nisameheni, sikukusudia. Unaona, msibatishe tu mambo hayo, endeleeni kuhubirini, muwe na ibada eh, gerezani, mkitolea kila mtu, na tazama hapa, eh, wa wa Seventh Day, si hapa, simu na mrefu uliopita, yapata miaka yapata miaka hamsini au sitini iliyopita, niliona niliona katika gazeti la la, la kuya jono ni nil, ninalo mahali fulani sandukuni, sehemu kubwa mno ya gazeti la, la kuya jono ambapo walitupilia mbali mabao ya kale ambapo walipokuwa wakiitwa Millerites kabla wao wa wa hawajakuwa Seventh-day Adventist, na walikuwa wakipanda chochote kikubwa cha karatasi katika gazeti katika gazeti la korio juu hapa Franklin, Kentucky. Wakati wote walipouza mali zao na na kupata, waliweka tarehe fulani, wa, wakaithibitisha kwa maandiko. Yesu alikuwa iwaja kwa tarehe hiyo na kuenda da, juu pale na kutoa vinubi vi, vyao na kadhalika na kuketi juu ya mlima. Asubuhi iliyofuata wakashuka, umande ulikuwa umewalowesha na manyoya yao yote yamepukutika, nao walishuka wameishiwa pomzi. Ona, ni kundi la, la kidini lililojitenga na kadhalika. Msiamini hilo. Yesu huenda asije kwa miaka mia. Sijui yeye atakuja lini, hakuna mtu ajuai yeye atakuja lini lakini nitajaribu kuendelea kuhubiri na kufanya kila kitu niwezacho. Hata ya ajapo, kama hayuko hapa leo, nitakuwa nikimtarajia kesho. Kama yeye hayuko hapa kwa juma hili, nitakuwa nikimtarajia juma lijalo. Kama yeye hayuko hapa katika miaka kumi ijayo, ningali ni ni ningali hai ni nitamtarajia. Ni ni ni ni katika miaka 30 ijayo, ona, bado nitamtarajia. Sijui yeye ye atakuja lini, lakini nataka kuishi mwaminifu kwa neno lake na mwaminifu kwa watu wake na kuishi kama Mkristo na kungoja kule kuja kwake. Ona, endelea kuhubiri ibada gerezani kumfanya kila mtu amwezaye aokoke. Sijui yeye aliwaje lini, hakuna yeyote ajuae, lakini mimi nitasema jambo ili moja. Hii ndiyo sa, sababu ninayojaribu kuambia ninyi, nami natumai mjaribu kuweka tafsiri yenu wenyewe, si kumshambulia mtu huyu. Mungu akubariki ndugu, dada. Yeyote yule, ilionekana kama alikuwa mtu fulani toka nje ya mji huu, kwa sababu ilikuwa kwenye kwenye, kwenye kadi ya posta badala ya barua, nadhani toka Denver, Colorado nam Uh, yeah, um, Colorado, Colorado kwa hivyo huenda ikawa mtu fulani aliituma hapa kwa, kwa posta, lakini hiyo hilo ni kamilifu sasa. Huenda wakapata kanda, lakini hebu tukumbuke, usigeuze usi <tip> lololote ila <tip> tu njia yako ya dhambi kuendea haki. Endelea tu kwenye kazi yako ende, uh, endelea tu vivyo hivyo, ukiendelea tu vivyo hivyo, wote wanaowafahamu hilo, semeni amina anafanya hilo sasa ndugu Branham katika Mathayo kumi na mbili arobaini nasema kama vile yoyona alivyokuwa katika katika, katika so, siku tatu mchana na usiku katika tumbo la, la samaki tumbo la nyangume vivyo hivyo ndivyo mwana wa adamu atakavyokuwa siku tatu mchana na usiku katika Moyo wa nchi. Inawezekanaje kuwa siku hiyo wanayosema siku hizi ambapo wao husema yeye yeah, alilazwa kaburini Ijumaa jioni na akafufuka Jumapili asubuhi, ikifanya tu usiku mbili na mchana mmoja? Sasa ukichunguza, ilisema kama ilivyokuwa umeona katika siku ambapo Yona alikuwa katika tumbo lile kwa siku tatu usiku na mchana, ni kati ya siku tatu na usiku na mchana, kati ya hizo tatu usiku na, na mchana, kwa sababu huwezi kufanya maandiko yadanganye. Biblia inasema sitamtoa mtakatifu wangu aone uharibifu, wala sitakuachia kuzimu nafsi yake, na uharibifu uingie katika mwili wa mwanadamu katika masaa sabini na mawili ambayo ni siku tatu usiku na mchana, wakati fulani ndani ya hizo siku tatu usiku na mchana ndipo yeye angefufuka toka kaburini. Kwa hivyo kuwa siku tatu usiku na mchana halimaanishi yapasa iwe hivyo, sasa ni wakati fulani ndani ya hizo siku tatu na mchana na usiku, yeye alipaswa kufufuka, kwa sababu unabii huwezi kuvunjwa kwamba ile yeye hangeona uharibifu na ungeona uharibifu kama yeye angekaa kwa wakati huo hasa. Ndugu Branham, kama mwanamume ameoa na, na kutaliki, si hilo ni baya mno? Ona mengi sana. Sasa sisemi lolote dhidi ya watu, hilo tu liko mawazoni mwa watu, hakika wanasumbuliwa. Kule kunyakuliwa watu hawakuwa wakiwaza sana kuhusu hilo, hayakuwekwa ha mambo mengi sana kwake, lakini sasa yametambaa ulimwengu, na watu husoma mambo haya katika maandiko, na watu wote walio waliowateule nje kule wanakuja wa, utazama hilo nao wanaliona nao ni wanyofu, wanataka hilo, wanataka kujua. Hiyo ndio sababu nataka kulijibu kwa busara nyingi sana niwezavyo kuwapa ninyi. Ameoa na kutaliki, kisha akamwoa mwanamke mwingine ambaye pia ameolewa na kutalikiwa, na ndipo akaolewa naye. Na hawa wawili wana wana, wana wameoana machoni pa Mungu? Je, hao wameoana machoni pa Mungu wote wawili au mmoja wao, awezaje kunyakuliwa? Vipi? Sijui, singewaambia. Swali ni je, wao waweza kuwa katika kunyakuliwa? Kutalikiwa, kila mmoja wao ametalikiwa, kila mmoja wao anamwenziwa aliye hai, ndipo wao walioa tena. Wote wawili walioa na kuoana tena, na sasa yule ambaye, mwanamke huyu ana mume aliye hai mwanamume huyu ana mke aliye hai, na sasa wana watoto na kadhalika, na wanataka kumjia Mungu. Je, wao wanaweza kuenda kwe, kwe, kwe, katika kule kwenye kuliwa? Hilo litakuwa li, juu ya baba wa mbinguni? Singejibu hilo. Ona, niliona ni, ni, ni, ni jambo moja, ibe lisema Biblia ilisema wao wataitwa wazinzi. Na Biblia ilisema pia mzinzi hata ingie katika ufalme wa mbinguni. Hilo ndilo lote niwezalo kusema, ninajua ni, ni hilo linaniua li, tu kusema hilo, lakini siwezi kusema ila yale neno usema yanipasa kukaa nalo, natumaini kuwa hayo yote sivyo yalivyo. Kuna mahali mbalimbali katika Biblia. Sikushauri wewe tafadhali, hebu nikupe tu andiko ndogo tafadhali, tafadhali, usi, usi, usi. Kama unaishi kwa furaha na mume wako, unaishi kwa furaha na mke wako, tafadhali baki hivyo. Je, uta, uta kwa sababu niliwaambia nili hilo msiwaache, au watoto wadogo bila nyumbani na mambo kama hayo. Mungu amerekebisha katika mahali ambapo watu wa, wa, wa, walifanya mambo vibaya. Nakumbuka Yesu alisema kuhusu Daudi alipo, alipokuwa na njaa kwamba aliingia katika hekalo la Mungu na kuwa, na kula ule mkate wa onyesho ambalo ni halali tu kwa na anapatikana asiye na hatia kwani pia kakufuru sabato katika siku ya sabato na wanapatikana wasio na hatia, na mkuu kuliko sabato walikuwa hapa. Ona pale, mimi tu tuliachie tuli, Mungu na kuendelea na kuishi tu jinsi mna, mwishieni Kristo tu. Sasa hebu tuone kuenda kukawa nafasi kwako kwa kwa kuingia, msifanye makosa mawili ya, ya, ya kuyafu, kuyafuta. Moja, endeleeni kuishi jinsi mlivyo kama, kama, mki mkikama mna furaha pamoja. Huenda ukawa na mwenziwa asiye kupasa. Nitasema jambo ile moja, kama una mwenziwa asiye kupasa katika katika mke huyu katika maisha haya hautakuwa naye, katika yale mengine, makosa yote yatarekebishwa. Je, waamini wote waliozaliwa mara ya pili watanyakuliwa? La, waliosalia tu. Ni wale waliosalia tu, si waamini wote waliozaliwa mara ya pili. Biblia ilisema the... hao wafu waliosalia hawakuwa hai hata itimie miaka elfu, na ndipo wao waliofufuliwa na kubaguliwa kondoo na mbuzi. Si waamini wote wote waliozaliwa mara ya pili wataingia katika, kulingana na Maandiko. Nini ishara mathubuti kuwa mtu hakika amejazwa na Roho Mtakatifu? Yohana kumi na nne ishirini na sita hata lakini, huyo Roho Mtakatifu ajapo, ona atawaonyesha mambo yote ya yajayo. Ona, hata yeye atakamilisha yaliyotengenezwa na mwanadamu hayatafaa kitu, na yeye ni neno huyo Roho Mtakatifu ajapo, yeye atajitambulisha mwenyewe ndani yako kwa maandiko, na hiyo ndiyo ishara halisi kuwa Roho Mtakatifu yumo ndani yako, kwa sababu yeye ye ni neno. Sasa tazama, vipi kama ulinena kwa lugha? Nataka tu kuwauliza ninyi hilo, Yesu alisema Roho Mtakatifu ajapo, yeye angefanyaje? Na vipi kama ulinena kwa lugha ukaruka juu chini, ukapiga shangwa na chochote kile, alafu uje kwa neno, nami ningewaambia ule ubatizo, niwathibitishie ninyi kwa maandiko kama nilivyofanya, kuwa ubatizo kwa kutumia vye Baba, Mwana na Roho Mtakatifu ni, ni kukosa ufahamu kabisa maandiko. Hakuna yeyote aliyewahi kubatizwa kwa hivyo, mnaendelea na ku na kuyashikilia haidhuru. Je, ungeniambia Roho Mtakatifu nani yako angefanya jambo kama hilo? Wawezaje kukana neno lake mwenyewe Awezaje kukana neno lake mwenyewe, ninapowaonyesha yale yanayopaswa kutendeka katika siku hizi, jinsi mwana wa Adamu apaswa kujifunua mwenyewe na yale yeye apaswa kufanya na maandiko haya yote ambayo ame, ame, yamekuwako sasa. Na ndipo kumuona yeye akishuka moja kwa moja chini na kujithibitisha, na, na, na, na, namna shikilia debu, na kusema amezaliwa mara ya pili. Je, unaweza kuona busara hapo? Je, ningemwambia mke wangu ninampenda na, na, na niwe na mpango na mwanamke mwingine na kuzurura huko e, huko na huko, na ndipo mwambia mke wangu kwa mw kwa moyo mw wangu nampenda. Je, wadhani huo ungekuwa ni upendo halisi? Je, yeye angeniambia ananipenda na hali ninapoondoka yeye akikimbia na mwanamume mwingine? Hivyo ndivyo hasa Israeli ilifanya. Unajua Biblia pale, jinsi yeye alisema, akasema, Israeli kasema, mmepanua paja zenu na kumchukua kila mwanamume anayepita, na mmenifanyia ukahaba, nami nitawakatilia nitawataliki katika talaka hakika. Hiyo ni nini? Unatenda uzinzi dhidi ya mwili wako mwenyewe. Na mwanamke aondokapo na kuishi na mume mwingine, au mwanamume na mwanamke mwingine, na tayari wameolewa, wanachafua miili yao wenyewe. Na mtu asemapo yeye ni Mkristo na anatakana ana, ana, ana kabisa maandiko mandi, anakana kabisa maandiko kuwa ni kweli, yeye anazini dhidi ya mwili ule ambao yeye anadai kuwa ndani yake. Ona, kwa hivyo ni chapa ya mpinga Kristo sana, hata ingedanganya mteule kama ya mkini. Ndugu Branham, ni haki kwa mtoto mchanga kuvaa suruali ndefu na suruali fupi? Mchanga vipi? Acha ah, tu wewe uwe mwamuzi wa hilo kama wewe ni Mkristo, msichana mdogo au mtoto mchanga. Nadhani sijui nini jambo pekee ni jwala. Biblia yasema ni chukizo kwa mwanamke kuvaa mavazi yanayo yampasayo mwanamume. Ona, mwanamke haikusema mtoto, lakini sasa nina jiamulie mwenyewe kuhusu hilo. Mimi kwa upande wangu sioni kosa lolote kwa mtoto mdogo, msichana mdogo wa umri wa miaka minne au mitano, akiwa wanapokuwa watoto wadogo, mwajua lile wa, na kusudia wanakimbia hapa na pale kule busanini, kama yeye amevaa kile unacho ndefu au kile ni mtoto mdogo, si sioni lolote ba... baya kwalo. Labda ni, ninawaambia tu yale neno lisemalo ni nichukizo kwa mwanamke kuvaa mavazi yanayompasa mwanamume mwana. Tutakusanyika wapi pamoja nao? Ulisema tukusanyike pamoja kwa zile parapanda. Um, nami ni samani dada yeyote yule ume- umekosea pale, sikusema kama mkusanyike kwa ajili ya zile parapanda, nilisema Israeli walikusanyika kwa parapanda, si bibi harusi wa mataifa. Lala la, si zile parapanda kulia, kwa zile parapanda saba kulikuwa kwa kukusanya Israeli wangapi? Wajua hilo toka kote? Naam, si la lalala la. Hey, jamani la, la, la, si Israeli, si kwa hivyo, si hivyo So, uh, uh, hatukusanyiki kwa parapanda zile na yule kule yule bibi harusi hapo hakusanyiki kwa hizo parapanda, zitakuja baada ya karamu ya Pentekoste, ona, na kunyakuliwa kwaja kwa kwa kwa kwa kwa na hilo si swali uh, hili uh, sasa ndugu Branham kama una wakati tafadhali fafanua Matayo kumi arobaini na moja, nataka nijue nini thawabu ya ya nabii. Vyema, sasa Yesu alisema, am, ampokeai nabii kwa kuwa ni nabii hupata sawabu ya nabii. Sawabu ya nabii ni kuwa rafiki wa nabii. Ampokeai mwenye haki kwa kuwa ni mwenye haki hupata sawabu ya mwenye haki, sivyo? Na wakitaka kujua sawabu ya nabii ni nini, ni, ni kuwa rafiki wa nabii. Ona, hiyo ni sawabu. Yeye ni rafiki yenu, kama yule mwanamke Mshunami. Huenda ikakufaa wakati mmoja, ona ilimfaa yule mwanamke. Ona, watazame watumishi wa Mungu. Eh, jamani, sasa utuna ya yanipasa tu nimalize. Nafikiri ninachukia kulifanya, lakini tazama hapa, tazama yale mamia, ndugu banamwa asio nakusanyika na ajibu zaidi la lakini, najua lakini, ona, ninafurahiwa ni ninyi mkisema hilo lakini, ninawaza kuhusu mamaskini watu hawa ambao bado wataendesha motokaa zaidi mamia ya maili usiku huu. Loo, hayo yako mengi sana ndani mle. Nina ndugu Branham, ningependa kujua kuhusu ule utawala wa miaka elfu. Je, ni baada ya ile karamu ya harusi au au itakuwa duniani? habari zake zote nina sifahamu hilo. Vema, ndugu au dada, ni vigumu kwangu kufahamu pia mimi binafsi. Ila tu jambo niwezalo kusema ni hili, kuwa ile karamu ya harusi inakuja kabla ya ule utawala wa miaka elfu. Sasa ona, mtu fulani anajua mali fulani ndani umu, ama swali juu yake, ndugu Branham, ume- umekosea kwa yale majuma sabini ya Danieli, bado kutakuwa na majuma sabini la masi alipaswa kuja na kuhutubu na, na katikati ya ile juma la sabini, juma la sabini ambalo ni, ma, ni miaka saba, yeye angekatiliwa mbali kati ya walio hai na kufanywa dhabiu. Wangapi wanakumbuka hilo? Bema, Yesu basi alihubiri kwa miaka mingapi? Yule Masii, miaka mitatu mi, mi, na nusu. Basi bado kuna iliyokusudiwa na katika Ufunuo sura ya kumi na moja hawa manabii wanatabiri kwa siku elfu moja mia mbili na sitini miaka mitatu na nusu, bado imeahidiwa Israeli wakati yule bibi harusi wa mataifa atakapoondoka. Wangapi wanafahamu hilo? Sasa ona vema, vema. ili ni, ni na kioski cha chakula cha mchana nani watumikia watoto wa shule ya sekondari kwa sehemu kubwa, tangu kuingia katika nuru nimeondoa mitambo ya kucheza kamari pamoja na ile ule mtambo wa santuri wa kutumbukiza ndani pesa. Mtambo ule nimeuondoa. Vijana wale e, huvuta sigara nao wanataka ku muziki wa rumba kwenye kwenye redio na ifungua tu kwa karibu ma masaa manne kwa siku. Si siungi mkono kuvuta sigara au kunywa pombe, lakini naogopa kushikilia mahali pale. And holding the place. You know, najua hiyo ni shida. Ona, jambo ni kwamba una-, una unauenda inakupasa kujipatia riziki lakini unajua hilo lingenifanyaje? Uh, mimi awesome. hilo lingenipa fadhaa, singeweza ni hilo ni uenda ukaweza kuyasaimia hayo, lakini hilo kundi dogo la wauni ndani mle wakitenda yasiofaa au hawara, ninge ninge ingenipasa ingenipa wazima, unaona, na nakwambia, ni kama ingekuwa yangu, najua kile ningefanya, ningesema komesheni hilo au ondokeni hapa. Ona, ningeendesha mahali pazuri au nisiendeshe popote, lakini wewe kama inakupasa kuifanya kwa riziki, sitaki kukudharau wewe ndugu au dada ni ni ninajua, ni vigumu ni kusema mambo haya, lakini hilo hilo tu si sahihi, waona? Kwa sababu lilionekana kama kama mtu fulani aliposema, ali asubuhi hii kuhusu wanawake wetu kuvaa nguo zao fupi sana. Wanawake wetu walio wazima walikuwa wamfanya mfano mbaya kwa wasichana. Nadhani hilo ni hivyo pia, mwaona, nami nadhani vivyo hivyo. Wanapokuona wewe mle ndani, ambamo mna huku kuvuta sigara kote na kutenda wasiofaa, na wanajua ushuda wako, na huku kulani kote, na watoto wadogo wanazunguka hivyo, nao wakiendelea hivyo, nao useme lolote kuhusu hilo, ni jambo baya kwa ushuda wako. Fanya lolote Bwana akuongozalo kufanya. Naomba ya kwamba Mungu atakuongoza kwa njia sahihi kama e, kusimama musarini kuingia kanisani kutakuwa tu jambo la kukumbukwa. Kipi kitatendeka kama hatutapitia katika ile dhiki? Je, sisi tuta, tutapata vivyo hivyo mateso madogo, kama hatutaona ona. Mimi swali hili labda ni hili, ninajaribu kuenda upesi. Sisi, sisi, paso kufanya hivi, yanipasa kuweka hili nyuma, so kwa sababu kuna mahali ma ambapo ungeweza kukaa kwa hali kwa hali kwa, kwa, kwa saa moja, ona i-linalichimbua lita nitakoma. Tazama wa, watu wanataka kusema hilo wakidhani kuwa wao kanisa litaingia kwenye ile dhiki ona, alitaingia aliwezi sasa kanisa wale wale waamini wa, wa kidesturi kama lutu atapitia katika ule wakati wa ile dhiki ile. Ona, na kuokolewa kama kwamba ilikuwa kupitia kwa moto. Nuhu walipitia katika ile dhiki, akainuliwa juu yake akaokoka pamoja na hamu aliye ichafua nchi tena. Ona. Lutu, aliokoka binti zake wenyewe walilala naye na akapata watoto kwa binti zake. Ona? Lakini Ibrahimu alizaa ule uzao wa kifalme, alizaa yule mzao wa ahadi. Enoko alienda katika kule kunyakuliwa, alitembea tu akaenda nyumbani ye, hakupitia katika ule wa, wakati wa ile dhiki iliyokuu. Maona na maona, halikosi. Biblia haiwezi kwa mfano, na mifano haiwezi kukosa kutimia. Ona, haibashiri kuwa yule bibi harusi sasa kanisa litapitia katika wakati wa ile dhiki. Sasa watu husema itakuwaje kwa wale wa, watakatifu wa kale? Wao ulikuwa ugeuzo wa majira, hilo lilikuwa chini ya mateso ambayo, kama ingekuwa hapa kusikiza hizi nyakati za kanisa na kuona jinsi walivyoingia katika giza, na walipaswa kufanya hivyo, ndipo hilo linaonyesha ambapo iliwapasa kupata mateso hayo, kwa sababu kila moja ya nyakati za, za, saba za kanisa na kila kitu kinaanza kuonyesha ku, kuwa zilikuwa giza na kuzidi kuwa giza zaidi za hata mwisho wakati wakafikia mahali kabisa ambapo walikana wali jina lake na kuchukua jina lingine kuwa wako, wako hai na hali wamekufa, Sardi, na ndipo likajitokeza Kiatira na Sardi, na ndipo kukaja, ndipo ikaanza kufikia Philadelphia na kadhalika, kisha kukaja wakati wa kuita yule bibi arusi atakayeepuka hukumu zote alihesabiwa kuwa amestahili kuepuka hukumu hii yote na ghadhabu ijayo juu ya dunia, ili uweze kuhesabiwa kuwa umestahili kuepuka si kusi, ku, ku, ku, kusipitia humo, kuepu- kuepuka. Ona, je, mwafahamu sasa? Kila mtu, ona kanisa lile vu, vuguvugu lolote lile nje ya yule bibi harusi mteule litapitia katika ule wakati wa ile dhiki iliyokuu. Hawatafufuka katika ule ufufuo wa kwanza, au wafu waliosalia hawakuwa hai hata itimia ile miaka elfu. Wale tu waliochaguliwa tangu awali wa walioteuliwa asili, bibi harusi mteule, uteuzi wa Mungu mwenyewe. Ni nani ndugu Branham? Sijui, siwezi kuwaambia ni nani lakini najua watakuwa wako, kwa sababu Bwana alisema wangekuwa wako. Ona, ni wao ndio wale watakaoinuliwa juu toka wawo kwa ile dhiki, lakini wengine wote watapitia katika ile dhiki, waangamizwe na kila kitu kitauawa kabla ya ule utawala wa miaka elfu. Ndipo wale wale wenye haki watatokea katika ule utawala wa miaka elfu na wataishi miaka elfu. Na baada ya hiyo miaka elfu ndipo ule uku... ile hukumu uh, uh, ya, ya kile kiti cha enzi kikubwa cheupe kitakapokuja, na ndipo wafu wote wenye haki na wasio haki watafufuliwa, na vitabu vile vitafunguliwa, na kile kitabu cha uzima kitafunguliwa, na watakatifu, yule mke na mume waliketi na kuhukumu ulimwengu na ule msemo utatimia, na yeye atawahukumu mataifa kwa fimbo ya chuma. Mataifa yote atasimama mbele zake pale, na naye atawahukumu wao kwa fimbo ya chuma. Yeye atawabagua kondoo na mbuzi na kuwaambia mbuzi, ondokeni, na kondoo njoni, enyi mliobarikiwa na Bwana na Baba yangu. Sasa ndipo kutakuwa na mkutano wa kambi wa watakatifu juu ya ya mapano ya nchi, na shetani anafunguliwa toka gerezani na aende kufanya vita tena na watakatifu. Ndivyo exactly hivyo alivyofanya utukufuni hapo mwanzo then, na ndipo Mungu atanyesha mvua na viberiti toka mbinguni, na dunia yote itaondolewa kama itateketezwa na kuangamizwa na hakuna tena bahari, hakuna tena maji, hakuna tena chochote kilichosalia duniani. Volcano italipuza na, eh, na, na, na, na kuvunja na kulipuka na kitu hicho, kitu hicho chochote. Kisha nikaona mbingu mpya na nchi mpya, kwa maana mbingu ya ya kwanza na nchi ya kwanza vimekwisha kupita wala hapana bahari tena. Nami Yohana nikauona mji ule mtakatifu ukishoka kutoka mbinguni kwa Mungu kama bibi harusi amekuisha kupambwa kwa mumewe, mwaikumbuka na katika huyu bibi harusi, tazama, maskani ya Mungu ni pamoja na wanadamu, na Mungu atakaa pamoja nao juu ya huu mji unaofanana na piramidi kwa maili elfu na mia tano mraba, na juu ya mji huo kutakuwa na nuru. Amina. Ee, mji huo juu ya mlima Sayuni, ijapokuwa mimi ni mgeni, bali ni ngali na upenda, nitakutana nawe katika nyakati hizo, nifikapo kwa mji huo juu ya mlima ule, juu ya mlima Sayuni ule, yule mwanakondoa ataketi, na mji ule hautahitaji nuru, kwa kuwa yule mwanakondoa atakuwa nuru humo, na juu ya mwanakondoa atakuweko Baba ambaye ni logos Mungu yule nuru kuu, ile nuru ya milele itaangaza juu tu ya kile kiti cha enzi. Na Yesu hatakuwa juu ya kiti cha enzi cha Baba, yeye atakuwa juu ya kiti chake cha enzi cha na Baba atavuma juu ya mwana, ambapo baba na mwana watakuwa mmoja, na wakiwa katika kunena, nitajibu kabla hawajawaza ninawazia wa, Naam. Naye Yesu ha, ataukabidhi wakati mkamilifu mkamilifu kwa Mungu mkamilifu aliye hai ambao yeye amewakomboa na kumkabidhi Baba, sivyo? Atageuka kuwa Mungu Baba ambaye ni Roho, si mwanadamu. Roho, maumbile yote ya uzuri yamekusanyika pamoja, hayo ni Mungu. Na katika wema sasa, lote lililopotoshwa toka kwa wema ni ovu. Huo ni ufalme wa Shetani. Ma mema yote ni ya Mungu, ovu wote ni wa. Ndiposa Mungu akafanyika kitu cha kuonekana katika mwanadamu aliye aliyeitwa Yesu Kristo, ambaye alikuwa mwanawe. Huyu mwana aliutoa wa uwai wake, kusudi apate kuwaleta wana wengine, kusudi Mungu apate kuwa na, na, na kubusika apate kuwa wakugusika akifanya kazi katika wote ndani ya wote. Siku ile ninyi mtatambua ya kwamba mimi ni ndani ya baba yangu na baba ya, na baba ndani yangu nami ndani yenu nanyi ndani yangu. Eh, ndugu, hiyo itakuwa siku yenyewe ye, nye, ye, kweli. Haita kupata kuendesha toka kule kule bilingamu kusikiliza ujumbe ujumbe utakuwa pamoja nasi wakati huo sivyo? Eh, itakuwa itakuwa wakati wa ajabu mno si unatarajia siku hiyo, na Mungu ailete ai upesi huo mji mkuu unaoketi pale. Sasa ona, hauta- nadhani urefu wa maili elfu moja na mia tano kwenda juu, hivyo ndivyo Biblia ilivyosema. Sasa hautakuwa maili elfu moja na mia tano kuendelea kuelekea juu hadi umenyoka hivi. Ona, tuna kipimo kingine cha kijiografia kwa pande zote ni sawa, hiyo ni piramidi. Ona, na mji ule utaanza labda karibu na, na na mwinamo wa sitini kipimioni, na ukianza maili elfu moja na mia tano ya huo, waza tu jinsi huo utakavyokuwa mrefu. Lakini itachukua muda gani kuwa pale? Itakuwa vigumu kujua. Unapanda mlima kwa maili elfu moja na mia tano juu kwa mwinamo wa sitini kipimioni, huko tu karibu karibu hivi. Ona, na mji ule wote huko juu ya mlima una una kina sawa na urefu, ni urefu sawa na upana urefu kwa kina kwa upana viziko sawa, kuta zote ni sawa. Piramidi ina kuta nne, na hizi hizi kuta nne zina zitakuwa sasa, kuta zile za kuzunguka mji ule zitakuwa zitakuwa na urefu wa futi 216 dhiraa 144, na ki kila mmoja ya hiyo ni jiwe. Waza tu kuhusu mji huo rafiki. Lo, jamani, sababu gani gani tunaketi hapa katika hapa mahali pa joto? Mbona tufanye mambo haya? Mbona tunaende Mbona hivyo tuna-, mbona tunasumbuka? Huo unastahili kila inchi ya njia. Hey, masumbuko ya njiani hata hayataonekana kama kitu tufikapo mwisho wa njia. Namna jamani, utakuwa wakati jinsi gani? na pale Yesu ataketi kwenye kile kiti cha enzi, na nje toka chini ya kile kiti cha enzi cha enzi utatiririka ule mtu wa uzima, ukitiririka chini ya ya hizi kuta nne hadi katika u, ufa mdogo na katika vijito vidogo, hata vikawa mto na ukatelemka katika mji ule ukati ukatirika chini barabarani hivyo na pande zote kuna miti na ya uzima itakayozaa au kugeuza matunda yao kila kila baada ya siku thelathini. Eh, ni mji jisikani na kumbuka, Mungu aliye muumba mbingu na nchi yuko utukufuni hivi sasa akiutayarisha mji huo. Ibrahimu aliutarajia yeye, aliondoka alio nyumbani mwake akatenge, akatengana na kila kitu kilichokuwa kiz, kizuri kwake na ku-kutafuta. Mbona yeye alikuwa nabii, na akiwa nabii yee aliunganishwa na roho na sehemu ya roho yule, na kitu fulani kilimwambia toka ndani yake kuna mji naye akaanza kuutafuta, kasema mimi ni msafiri na mgeni, ninautafuta mje ambao mwenye kuhuburi na kujenga ni Mungu. Yeye alijua huo mje huo ulikuwa mahali fulani eh lo nani, naamini papo hapo kwenye ardhi ile ambapo yeye aliutafuta mumo humo, Palestina, papo hapo ndipo utakaposimama, kwa maana huko kwenye mlima Sayuni, hapo ndipo huo utakapokuwa. Tazama mahali utaenea na kufikia ile ile bahari, toka bahari hadi bahari. Fikirini kuhusu huo maili ya elfu moja mia tano mraba ukiwa nje pale mlimani mwa bwana huo, eh, utakuwa wa ajabu. Na simba na mwana kondoo watalala pamoja, simba atakula nyasi kama ng'ombe, na dubu atakuwa mpole, na mbwa mwitu atafugika. Utakuwa wakati jinsi gani! Hakuna chochote kitadhuru wala kuharibu. Kila kitu kitakuwa na amani na upendo. Hakutakuwa tena na uzee, hakutakuwa tena na magonjwa wala kufa. Wenzangu, hii si hadithi, hadithi ya, ya Baba Christmas, kitu fulani cha kutungwa. Imeandikwa katika neno, na neno halijawahi kushindwa. Hebu wazeni juu ya ahadi ile, ya si nyuma katika siku za Biblia, lakini katika siku hizi, siku ile ambayo Mungu leo, hakuna yodi mmoja imekosa kama kwa neno lake E, naelekea kwenye mji huo na upenda nanyi. Je, la sasa ndugu dada, yasema saa tatu na dakika na ishirini. Najua nina marafiki kadha hapa toka Kentucky, na najua nina marafiki hapa toka mahali mbalimbali nchini. Nikitaka kukaa usiku wote, ni, nitalipia vyumba vyenu. Niliwaambia na, na chakula cha jioni kinawangoja na kuwalipia hoteli kama nilitaka kukaa. Na jambo pekee lilikuposala kufanya ni kumwona nyuma kule, na hakika nitalifanya. Nitafanya lolote niwezalo kuwasaidieni ninyi. Nawapenda. Sikusudii kuyajibu maswali haya, labda wakati mwingine kimya kinyume. Kama hauliamini hilo, ni sawa kabisa na watakeni mnipende vivyo hivyo, kwa sababu Mungu ajua nawapenda ninyi vivyo. Najibu maswali haya tu kadri nijuavyo. Wena nilikosea katika nilikosea katika baadhi ya yake marafiki, lakini haikuwa kwa kupenda kukosea. Kama nimekuwa na kama maswali sita au manane hivyo ningekaa moja kwa moja na kuyafafanua, lakini mimi badala ya kuyapitia yote, nina machache hayo kuhusu ndoa na talaka. Nilikuwa tu nilidhani ningejibu machache yake, sikupata mengine zaidi, yamekuwa hapa kuyachukua, lakini nina maswali muhimu mno hapa, maswali muhimu mno nataka ku, kuwajibia ninyi nikiweza. Sasa kama unaishi hapa karibu, muite bili jumata, Jumatano nitajua wakati huo kama nitarudi, na naomba juma hili, lakini nina mahojiano mengi ya kibinafsi nami nina mambo mengi hivi kula Arizona ya kufanya hivi karibuni ni kiweza na ni watu ambao ni wagonjwa mno. Baadhi yao wana shida nao, hawajui wa la kufanya, waume nao wake wenye shida, na baadhi ya haya hapa yapaswa kuwekwa kwa mahojiano ya kibinafsi, kwa sababu singeyasoma moja kwa moja yale wenye e, wale watu walisema ndani humu kuhusu mambo ya yao ya ndoa na mambo kama hayo. Nami nilimwambia bili arudi na aone ni akina nani na awaite na, na, na, na, na, na kuwaambia tutaweka tu kwa mahojiano, ili niweze kuongea nao, baadhi ya kini mazito mno na maswali yapaswayo kujibiwa. Niko hapa kujaribu kuwasaidia, kwa sababu nawapenda ninyi. Ni watoto wangu niliyomzalia Kristo. Nadai kila mmoja wenu, nadai ninyi usiku huu, nadai ninyi wakati wote. Ni mimi kila mara wadai ninyi, kisha kama Mungu, ndugu dada yangu E, ndugu yangu, dada, ninyi watoto wangu, mimi mimi, mimi, mimi ni baba yenu katika Injili, si baba kama vile kasisi angalikuwa. Mimi, mimi ni baba yenu katika Injili kama Paulo alivyosema pale, nimewazaa ninyi kwa, kwa Kristo, na sasa nawaposea ninyi Kristo. Hilo ni kufanya ninyi muweke nadhiri ya ndoa kwa Kristo kama bikira wasafi. Msiniaibishe, msiniaibishe. Ninyi iweni bikira safi. Nitalifanyaje hilo ndugu Branham? Kaa moja kwa moja na neno, ishi msafi na mwadilifu, usiwe na uhusiano wowote na ulimwengu. Kama upendo wa ulimwengu uko moyoni mwako, sema eh, Yesu, tafadhali ondoa huo toka kwangu, sitaki huo. Kuwa hivyo sasa, sikusudi kuwa tu mtu anaye anayesema, ili ninakusudia ni kuwa mwamini halisi, kumwamini Yesu Kristo na kumwishia yeye kila siku. Usifanye maovu. Sasa wakati mwingi ninanena kuhusu imani ya Kikalvin. Sasa usidhani hilo la kuachilia ufanye lolote unaotaka kufanya. Mtu mmoja hivi majuzi nilisema, je, ulienda kanisani? Yeye akasema, nilienda kuwinda. Mke wa mtu yule alinijia naye, alikuwa anatoka kufua nguo siku ya Jumapili, nami nikasema, mbona hukwenda kanisani? Yeye yeah, akasema nilienda kufua nguo. Nikasema haiku- haikupasa hai kufanya hivyo. Vema. Yeye yeah, akasema mimi si maskini mfuata sheria. Ha, nilisema lakini nilidhani ulikuwa Mkristo. Ona nilisema je, uli, ulijua unaweka kikwa, kikwazo mbele ya mtu mwingine. Ona nilisema linge vema. Ah ah ninaamini hivi, ai nipasi kufanya mambo hayo, mimi si mfuata sheria. Vema, tazama ndugu yangu, dada, tazama hapa, Paulo alisema iwapo kula nyama kutamkwaza ndugu yangu safarini, hakika sitakula nyama hata milele, nami nadhani lingekuwa bora zaidi. Sasa mwasema, ndugu bana, unawinda je, uliwahi kuwinda Jumapili? Hebu niwaambie ni wambiene, kitu fulani, si mimi si, si sifu mwenyewe kwa jambo hili, lakini nina mimi si mwana mwadhimisha Sabato. Sasa naamini Roho Mtakatifu ndiye sabato yetu Naamini hilo, lakini naamini ya ku, yatupasa kuheshimu kule kufufuka kama ukumbusho huo. Ni ukumbusho kuwa mimi kama unaadhimisha siku yoyote, adhimisha kule kufufuka. Sasa hakuna sheria yoyote ya kuadhimisha siku fulani, kwa sababu unaingia katika sabato ya amani, unapoingia ndani yake. Ni na swali hilo kuhusu, uh, ku, hilo kujibu nani humo hivi karibuni, aidhuru, Bwana akipenda, kuhusu ni ipi siku ya Sabato nitai... nitaifafanua Mungu akipenda. Sa na sasa, tazama, kumbuka, ili ona, nilipokuwa mtoto mdogo juu papa hapa ambapo e, aliishi kwenye ile barabara, nilikuwa na umri wa karibu miaka kumi na minne. Nilikuwa nikijipatia riziki kwa kuinda. Kitu pekee nilichokuwa nacho kusaidia kupata chakula katika nyumba yetu ilikuwa kushika nje, nje, nyegere keche komba eh, napenda kutega na ili in nipasa kufanya hilo, ningeenda kushuleni nikinuka kama nje eh, nyegere. Nami, nami nilikuwa ni tu na jozi moja ya nguo, na hizo tu ndizo ningevaa hizo tu ndizo nilizokuwa nazo. Mama angenichukua na kuziosha zinge nikazivaa nikazi tena na sasa, hivyo ndivyo nilienda shuleni, mvulana mdogo. Lakini nilikuwa nimesimama pale usiku mmoja nikasema, nime nimetega mitego juu pale karibu kwa Warren kule juu. Ningeondoka kila asubuhi asubuhi karibu saa nane eh, usiku nikiwa na taya mafuta kuangalia mitego hii, ndipo ndipo nirudi wakati unaofaa kwenda shuleni. Ningeshika sungura ningemuuza kwa senti kumi na tano, ningepata kijisanduku cha risasi toka kwa hizo eh, na labda hizo zingewaua sungura watatu au wanne zile hatukutumia e, hatukutumia kukoka biskuti na sungura namna na mchuzi wa chakula cha jioni. Ningeuza zingine, na labda kupata za, za kutosha kununua mkate au chakula kidogo au unga wa kutumia kutengenezea mchuzi. Sijui kama iliwabidi kuishi hivyo au la. Ningeweka nyavu mtoni, niende kule chini na kupata samaki na kuwauza kwa senti kumia kwa ratili. Kutega nyavu zangu zikuwa, e, zikuwa na Sikuwa na mtumbwi, ningelea juu ya gogo niingie mtoni, na ungali baridi, kuweka ndoo ya chambo nje hapa kwenye gogo lile na, ku, na kupiga kafu na kupiga kafu hivyo mwili wangu uchi mtoni na kuendesha, ili nilikuwa na kamba ya upande huu kufungia eh, kufungia samaki wangu, hao samaki wakale wakinichoma choma kwa pezi mguni mwangu wakiendelea hivyo wakenda hivyo na kuweka chambo yangu kwenye. Lakini tazama, usiku mwingi nimeenda mtoni kule saa tano na, na kuitikisa kila pande cha chambo kwenye ugwe, saa, kama nisingeshika samaki wa kutosha katika siku sita sikutaka zile zilizokuja siku ya saba. Nimesimama pale katika mvua usiku mmoja, naweza kujiona mimi mwenyewe ningari, ni ngali nimesimama nikiegemea kwenye. Nilikuwa mwenye dhambi, lakini nilikuwa nimesimama nikiegemea kwenye kigingi ki hivi mlangoni ehe. Mvua ilikuwa ikinyesha karibu saa tano nilisema nitachelewa usiku huu, lakini ninaenda kutangua kila moja wapo ya mitego hiyo. Sitamshika kwenye siku ya Sabato, nilisema sita sita itega mitego hiyo. Mungu aliliheshimu hilo. Nakumbuka wakati ule wa ambao kila mara nilitaka, kila mara maishani mwangu mote nilitaka kuwa mwindaji. Baba yangu alikuwa mwindaji, mwajua nyanya, nyanya yangu alitolewa si e, risa e, risavuni, naye alikuwa akipata malipo ya uzeni. Napenda tu kule nje, nami nakumbuka mimi kila mara nilitaka, nilitaka maishani mwangu mote lidhani kama ni weza kupata pesa za kutosha hata niwe na bunduki muundo wa thelathini kwa thelathini kama ningeweza kuipata kwa wakati huo ningenunua mitego kadhaa ningeenda milimani ningeacha mengine ya ulimwengu ya pili niliwaza labda wakati fulani ningechukua bunduki yangu ishirini na mbili na na kufanya mazoezi ya kuwa mlenga shabaha bora mwendaji fulani wakati mwingine angetaka zinaning'inia pale hata naweza kuwazima watu bunduki waende kuwinda. Yeye huniruhusu kuingia milimani na kuhubiri na baadhi ya wao waongozaji wa bora walioko ulimwenguni kunipeleka kuwinda bila malipo. Neema ya ajabu! Nitamo vipi kitamko nilipo nilipokuwa. Hata asubuhi hii mwindaji kulungu mzee hapa mahali fulani aliye na bunduki muundo wa 35 uh, Remington hakika sikuhitaji bunduki hiyo kweli, lakini yeye alinikumbatia akasema, yeye anazeeka sana kwenda kuwinda, nataka kukupea wewe bunduki yangu. Niliwazia nilipokuwa mvulana mdogo, jinsi kama ningeliwazia nilikuwa na bunduki kama hiyo, jamaa, ningekuwaje na sasa. Na waza tu zikining'inia kwenye ukuta, bunduki nzuri sana na mahali pa kwenda kuwinda. Nakumbuka nilipoenda kule nje na, na wavulana wale wa wangenunua ice cream, na wakati mwingine baadhi yao wangekuwa na senti iliyo iliyobaki na wangeninunulia moja losingi liwanunulia nao moja. Niliwaza light nyingine. Nao wakati mwingine walikuwa wakinunua hizi za kale tunazoziita sambusa ndege, eh, Sijui kama ninyi nyote mwa kumbuka ulala, lakini baadhi yenu watu wa kale unaipata. Uh, kwa senti moja inachungu nzima ya vitunguu vilivyo kaangwa ndani yake. Napenda vitu hivyo tulipokuwa wadogo, wa hatukuwa ha, ugali tu na mboga. Mnajua jinsi ilivyo ku, ku, ku, kuula. Sasa mtu fulani angeninunulia moja wapo ya sabusa hizo na loja, mimi ninge ningelamba vidole vyangu nilivyoishi nilivyoishikia. E, ilikuwa ilikuwa ladha nzuri sana. Nami niliwazia jamani, mtu huyo, laiti ningalimnunulia sambusa. Na sasa naweza ku, kununulia kanisa chakula chao cha jioni na kumbuka mambo hayo yote na yote yalitoka wapi? Neema ya Mungu. Hakuna lolote nilofanya na kumbuka nilitembea barabarani hapa, na nikaongea na mtu fulani. Baba yangu nifanye nyote, mnajua yeye al, alikunywa pombe, yeye alitengeneza pombe, na kam kamwe, hakuna yeyote aliye nijali. Ningepitia barabarani na kujaribu kuongea na mtu fulani, kuongea na watu, bado mimi ukutana nao siku hizi kujaribu kuongea na mtu fulani, kama hakuna mtu mwingine kuongea naye, wangesimama nam. Eh, eh, ona nilikuwa wa Branham. Kwa hivyo ningekasirika mno na kugeuka na kuondoka. Niliwaza mimi sina hatia ya hilo, sikufanya yale babangu alifanya sikuwahi kamwa kunywa pombe maishani mwangu. Kwa nini yanipasa kukabiliana na hayo? Na nami nilikuwa nikimwambia mke wangu hapo si muda mrefu umepita, karibu yanipasa nikae nje ya mji. Mungu ameshakuwa mwema kwangu. Ndikumbuka ambapo yeye alikwambia Nathan, alimwambia Nathan akiketi pale. Wakati mmoja Nathani, Daudi alisema je, ni haki kwangu kuishi katika nyumba ya mierezi na sanduku la agano la Mungu wangu liko chini ya hema nje pale? Yeye Nathani nabii yule alisema, Daudi, fanye yote yaliyo moyoni mwako, maana Mungu yupo pamoja nawe. Yule nabii alifanya kosa, si kwa ku, ku si kwa kupenda. Usiku huo Bwana akamjia yule nabii, akasema, nenda kamwambie mtumishi wangu Daudi, na na alikutoa katika zizi la kondoo ukichunga kondoo wachache, na kule nami nimekumfanya jina nimefanyia jina kama jina la wakuu walioko duniani. Wakuu hakuwahi kusema kusema alim, alimpa jina kuu. mm, no, yeye yeah, alimpa tu jina kama watu wakuu waliokuwa duniani. Nimekufanyia mambo haya yote Daudi, nimewakatilia mbali adui zako kote kote ulikoenda, uli nimekuwa pamoja nawe, sijawahi kukosa kukushindia, nami nisijakosa kukushindia, lakini sitakuruhusu ujenge mji ule. Niliwaza kuhusu hilo mahali, sasa ambapo Mungu amenisaidia na kunifanya nijue watu wakuu akaniruhusu niende ulimwenguni kote na watu toka ulimwenguni kote waka, wakipiga simu waje ni waombee na watu wagonjwa, na nataka na, na dakika chache nawe, ambapo miaka michache iliyopita hata hawangegeuka wangegeuza vichwa vyao wakiniona barabarani. Na sasa wafanya biashara wananufaika kwa watu nilioleta mjini, ninaoleta mjini na nilionao hapa, kwa vyakula vyao na gharama zao za mahoteli na mambo ma, kama hayo, ni imekwenda mahotelini na kote mjini na mambo kama hayo, watu ambao watu wa hawakunipenda kama wa, ha, hakuna yeyote aliyenijali. Na sasa kwa msaada wa Mungu naamini kuwa ninamuongoza bibi harusi wa Yesu Kristo. Eh, neema ya ajabu ni tamu vipi kitamkwa? Ilitoka wapi? Elimu yangu sina yoyote, ilitokea wapi? Utu wangu sina wowote, wa je, ilitokana na kujua kwangu kwa theolojia? Sijui yoyote, ilitoka wapi? Neema ya Mungu iliyoniokoa ni neema iliyoufundisha moyo wangu chaji, ni neema inayotuliza woga wangu. Neema hiyo ilio ilionekana ya furaha vipi saa ile niliyoamini kwanza? Kupitia kwa kwa hatari nyingi masumbuko na tanzi nimekwisha kuja, ni neema iliyonileta salama umbali huu. Neema ile itanipeleka nyumbani na tukisha kuwa kule katika mji huo miaka elfu kumi unaong'aa kule kuliko jua, hatuna siku chache za kuimba sifa zake kuliko tulipoanza kwanza. Ehhe, jinsi ninavyompenda Yesu, hilo jina la ajabu liloniokoa nilipokuwa mwe mwenye dhambi, lililoniponya nilipokuwa mgonjwa, linaloniahidi makao katika mji huo, nina nyumbani katika mwamba huo. Hakuna kilicho muhimu sana ila kuku, ku- ku kuwakus ku, a watoto wake wa Mungu, pamoja na kusema haya, twendeni. Ile saa inafikia usiku wa manane, kumechelewa zaidi ya, tu, ya tunavyodhani. Hebu natuombe. Bwana Yesu tu kuishi kuisha kwa siku kamilifu, kama tungelisimama juu ya milima na kulitazama jua wakati ile miali mekundu inapochomoza kwenye milima mikubwa ya magharibi kule, lile jicho kuu inapojifumba lenyewe, ndege wanaanza kuelekea kwenye viota, usiku unakuja. Tumeona siku nyingine kuu ya kiroho, wakati wa roho Ro, Mtakatifu amekuwa akitusaidia aki, aki, aki, aki, kujibu maswali haya. Sasa tunaenda kwenye viota vyetu. Bwana utulinde, usiache lolote lituguse, Bwana. na Mungu awe karibu nasi wakati wote, akitulinda na kutusaidia. Naomba Baba mbinguni, kuwa wewe utabariki kila mtu aliyekuwa mkutanoni, wale ambao wangehudhuria, wote wanaosikiza kanda hizi, na maswali haya yasiwe mazito sana. Na kama nimefanya kosa, Bwana wewe wajua moyo wangu, sikulikusudia. Naomba Mungu kama kuna lolote baya, kuwa wewe utaliacha. Kama utaliacha, kamwe liendelee na kanda ikome. Usiniache ni mdanganyi yote Bwana, na mimi niwe mtumishi wako mwaminifu, kwa maana hiyo ndiyo hamu ya moyo wangu wote. Au ninaishi au ninakufa au ninangoja au ninaendelea au ninalala au ninaamka, yeye ajapo aijaliishi kwangu. Baba, mapenzi yako yatimizwe kwa kuwa najua ya kuwa mteteaji wangu yu hai, na ya kuwa hatimaye atasimama juu ya nchi hii, na baada ya ngozi yangu kuharibiwa hivi ka lakini, pasipokuwa na mwili wangu nitamwona Mungu. Huyo alikuwa nabii Ayubu, wakati alipoona kule kuja kwa Bwana. Pia Bwana, leo kama watumishi wako tunatarajia na kuona kuja kwako kwa, kwa, kwa, kwa hivyo haijalishi kwetu Bwana nini, vipi, wapi, tunataka tu K tukupembeze wewe, sisi tuko mikononi mwako, tuhifadhi Bwana hata jua litakapopambazuka, liruhusu na ndipo sisi sote tuta, tutapiga hatua kuelekea Sayuni katika mji huwo ambapo mwanakondoo ndiye nuru. Watoto wangu wapendwa, humu Bwana niliyokuzalia wewe kwa pingu za Bibilia, wao ni tunda la neno hili, wananipenda nami nawapenda, nami najua kuwa wewe uta, unatupenda sisi sote Mungu, kuwa utatujaza mno mimba ya neno lako, hata tumuone yeye pekee. Liruhusu Bwana, na tujazwe mno neno lake, hata Roho aweze kututumia kokote na mahali popote kulidhihirisha neno lolote ambalo yeye ameahidi. Tujalie hayo yote hapa kwa kusanyiko hili hapa hivi Ndugu yangu Jackson anarudi sasa kule Afrika Kusini, eh, enda pamoja naye na mke wake, uwe pamoja hao. Bwana, waongoze safarini mwao. Hapa kuna ndugu li, Vel, anaandika akiandika kila neno ninalosema akijaribu kutengeneza kile kitabu eh, Mungu wasaidie ndugu Vel, na dada Vel. Hapa kuna ndugu toka kule chini Arkansas na, na, na wale wana wa, wa Martin na, na, na ndugu hawa wengine, naomba kuwa wewe utakuwa na kila moja wao Uwe pamoja na ndugu Nevo, ndugu Kapi, ndugu Rado, ndugu Jackson wote, eh, Mungu ni wengi mno wametoka Georgia, toka Alabama na kote nyingine na ulimwenguni kote. Tunawaza kuhusu ule wimbo eh, wanakuja toka mashariki na magharibi, wanatoka kwenye nchi za mbali, kula pamoja na mfalme wetu, kula kama wageni wake. Yeye amewaalika kul kumla yeye binafsi. Wasafiri hawa ni heri jinsi gani, wakiutazama uso wake mtakatifu unaong'aa kwa upendo wa kiungu. Washiriki waliobarikiwa wa neema yake watang'aa kama vito vya thamani katika taji yake. E, ee Mungu, na sisi tung'ae sana kama vito vya thamani katika taji yake, ili ee, wengine waone na wawe na hamu ya kumtumikia yeye. Tujalie Bwana wangu walinde barabarani, bariki kila mtu na Baba. Kwa wakati wako uliokusudiwa, mimi ni mtumishi wako. kama unataka mimi niendelee na haya juma ilijalo au kuwa na mahojiano hayo, nifunulie Bwana, na nijue kati ya sasa na Jumatano ili tupate kufahamu. Tujalie Baba kusudi watu wa waweze kuja nami. Naomba baraka hii kwamba utatusaidia sisi na, na ukutane nasi tena hapa kwa mkutano wetu mwingine unaofuata. Uwe na ndugu Nevo na wanaume hao wanaoleta neno kule Texas na Kansas na mali mbali mbali, uwe tu pamoja nao Baba. Ndugu Pierre Green na kundi lile lote pale, na na uwe tu pamoja nao wote, Bwana. Wao ni watoto wao wadogo kila mahali ulimwenguni kote wanao ngoja kuja kwako. Tusaidie sisi Baba. Tunaomba, tunapoji kabizi wenyewe kwako katika jina la Yesu, tutumie. Amina. Napenda wimbo huo huo, wanakuja toka mashariki na magharibi. Wangapi wanaojua? Sijui kama ninaujua, lakini na, nadhani najua kifungu kimoja Huenda ukafuatia dada, sijui kama wao wanaweza kupata. e, wanakuja toka mashariki na magharibi, wanatoka kwenye nchi za mbali, kula pamoja na mfalme wetu, kula kama wageni wake wasafiri. Hawa ni heri jinsi gani? e, wakiutazama uso wake mtakatifu, unaona kama upe kwa upendo ungu, wa kiungu, washiriki walioba Arikiwa wanema yake watang'aa kama vito vya thamani katika taji yake. Oh, e hey, Yesu yuwaja upesi, majaribu yetu yatakwisha wakati huo E, itakuwa je Bwana wetu akija wakati huu? Kwa wale walio huru toka kwa dhambi, eje inge kuletea fura hauzuni na na fadhaa. Bwana atakapokuja utukufuni, tutamlaki juu ewani na upenda huo. Hebu tujaribu tena. Ee, watakuja toka mashariki na magharibi, ee, wanakuja toka nchi za mbali, kula pamoja na mfalme wetu, kula kama wageni wake. Wasafiri hawa ni heri jinsi gani, wakiutazama uso wake mtakatifu unaong'akao kwa upendo wa kiungu E, washiriki waliobarikiwa wanema yake watang'aa kama vito vya thamani katika taji yake. E, Yesu yuwaja upesi, majaribu yetu yatakwisha wakati huo. Ee, itakuwaje wa Bwana wetu akija wakati huu kwa wale walio huru toka kwa dhambi? Eje lingekuletea fura au huzuni na fadhaa Bwana wetu katika utukufu ah, japu tutamlake juwe wani, wangapi wanataka kumlake kule julo? Jamani, ee, Yesu yuwaja upesi. Hebu tufunge macho yenu na mwaza niooni, parapanda itakapolia, shida zetu zitakwisha wakati huo E, itakuwaje Bwana wetu akija wakati huu? Kwa wale waliohuru toka kwa dhambi, eje, ingekuletea furaha au huzuni na fadhaa? Bwana atakapo kuja utukufuni, tutamlaki juu hewa Mnapenda hilo Pat, uwe na moyo wa ushujaa, kutapamba zuka kwa ajili yako. Hivi karibuni sikuona i, ilienda wapi, lakini ilionekana nzuri. Amina, una wakati mrefu ndugu, itarudi like na kama mkate juu ya maji itakurudia siku moja right. Ndiyo, naam eh, mnampenda takapo kutanika dada Wilson, unakumbuka, yapata miaka thelathini na mitatu iliyopita au miaka thelathini na mitano iliyopita katika mkutano mdogo nyumbani, tun tungeshikana mikono, nilijua unakumbuka hilo eh. Hebu eh, tunyoshe nikono sasa na kushikana mkono mtu fulani aliye karibu, kibari kiwe kifungo kitu Hata to nari hukoju. Mungu awe nanyida ima. Mnampenda yeye, ni wajabu jabu, mnapendana. Nyosha mkono mwambie mwingine kitu fulani, sema "Mungu akubariki ndugu, akubariki dada." Wana tusikiza usiku huu ng'ambo ya mto kule, dada Wilson. Naweza kumuona mzee ndugu si wada akitembea sakafuni akipiga makofi. Nilimuona ndugu yetu nyuma kule akiwa na ndevu nj... kwenye uso wake akiinua mkono wake akimsifu Mungu. Ninakumbuka ndugu Ryan, jinsi yeye alivyokuwa kikiti papo hapo mle ndani katika yale maskani ya kale akiwa na ndevu nj..., ndevu hivi. Yeye anasikiza usiku huu ng'ambo ya, ya yale malango ya utukufuni, mtakatifu mpendwa wa kale si ye na maongea na mtu fulani katika kusanyiko kwa mahojiano. Bili asema mwonane mu, mu, mu, mu, kati ya sasa na Jumatano kwa mahojiano au kutoka Jumatano na kuendelea hadi Jumamosi kwa mahojiano yanayofuata, kama tusipokuwa na mikutano baada ya Jumatano pangeni naye ninyi mlio na mahojiano. Baadhi yenu, yeye hajui jinsi ya kuwapata kwa hivyo, yeye hata wote wanaotaka mahojiano sasa wafanye mipango na Bili. Mwampenda vema sasa. Hata tuonane. Mungu awabariki. Tunataka kuinamisha vichwa vyetu, nami nitamuuliza rafiki yangu mwema mwaminifu anayeenda nchi ya ng'ambo sasa kule Afrika, ambapo wakati mmoja nilifanya kazi ya umishanari kule katika jina la Bwana, ndugu Sydney Jackson yeye yeah, na mkewe. Tumekuwa na furaha tele wao walipokuwa pamoja nasi kwa hizi ibada chazi zilizopita jinsi Mungu amembariki na nitamuuliza ndugu Sydney Jackson kama yeye anaweza kutufungia mkutano huu alafu tuondoke. Ndugu Jackson, tafadhali.